மலேசியாவில் என்னுடைய அனுபவங்கள் மிக வேதனையானது என்கிறார் தமிழகத்தை சேர்ந்த வேலாயுதம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒரு வாழை இலை உணவகத்தில் பணிபுரியும் போது ஒரு இந்திய நாட்டவரின் துஷ்பிரயோகம் மற்றும் சுரண்டல் சம்பவம் மலேசியாவிலும் இந்தியாவிலும் சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் தொலைக்காட்சியில் பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது.

வேலாயுதம் என்று மட்டுமே அறியப்பட்ட, தமிழ்நாட்டின் புதுக்கோட்டையைச் சேர்ந்தவர். அவரது முதலாளிகளில் ஒருவரால் தாக்கப்பட்டார் மற்றும் அவரது சக ஊழியர் பெட்ரோல் ஊற்றி கொடுமைப்படுத்தப்பட்டதை கண்டதோடு அதே முதலாளியின் உணவகத்தின் தொழிலாளர்கள் பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாகவும் புகார் தெரிவித்திருந்தார்.

 நடிகை லட்சுமி ராமகிருஷ்ணனுடன் அளித்த பேட்டியின் போது வேலாயுதம் இந்த கூற்றுக்களை தெரிவித்தார். வீடியோ யூடியூப்பில் பிரபலமாக உள்ளது. நிகழ்ச்சியில் மனிதவள அமைச்சர் எம்.சரவணன் நேற்று லட்சுமி மற்றும் வேலாயுதமுடன் மற்றொரு நேர்காணலில் பங்கேற்றார்.

சரவணன் பல ஏஜென்சி பணிக்குழு பின்னர் உணவகத்தில் சோதனை நடத்தியதோடு விசாரணைக்கு ஒருவரை கைது செய்ததாகவும் கூறினார். சம்பந்தப்பட்ட தொழிலாளர் ஏமாற்றப்பட்டது உண்மை என்று கண்டறிந்தால் தனது அமைச்சகம் முதலாளிகளிடம் அத்தொகை வழங்குமாறு கூற முடியும் என்று சரவணன் கூறினார். ஆனால் குற்றவியல் குற்றச்சாட்டுகளை விசாரிப்பது காவல்துறையினரின் பொறுப்பாகும்.  உணவகத்தின் பெயரையும், உரிமையாளர் அவர்களின் கருத்தையும் நிலுவையில் வைத்திருக்கிறது.

ஒரு தச்சராக பணிபுரியும் நோக்கத்துடன் தான் 2018 இல் மலேசியா வந்தேன், ஆனால் “தற்காலிகமாக” உணவகத்தில் பணியாற்றுவதற்காக தனது ஆட்சேர்ப்பு முகவரியால் ஏமாற்றப்பட்டதாக வேலாயுதம் கூறினார்.

உணவகம் தனது ஒன்றரை ஆண்டுகளில் தனது ஊதியத்தை ஒருபோதும் அவருக்கு ஒருபோதும் செலுத்தவில்லை. அதற்கு பதிலாக அவரது முகவர் ஒவ்வொரு மாதமும் இந்தியாவில் உள்ள தனது குடும்பத்திற்கு பணம் அனுப்புவதாக கூறினார்.   தினமும் அதிகாலை 5 மணி முதல் நள்ளிரவு வரை வேலை செய்த போதிலும், போதுமான அளவு உழைக்கவில்லை என்று முதலாளிகளில் ஒருவர் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை அடித்து கொலை செய்வதாக அச்சுறுத்தியதாக அவர் கூறினார்.

 ஒரு சக ஊழியர் பெட்ரோல் ஊற்றி எரிந்த காயங்களைப் பெற்றதாக வேலாயுதம் கூறினார். சரியான பணி அனுமதி இல்லாததால் அந்த நபருக்கு முறையான மருத்துவ வசதி பெற முடியவில்லை என்று அவர் கூறினார். அந்த நபர் கேட்டதால் முதலாளி சில மருந்துகளை வாங்கி, இறுதியில் அவரை ஒரு கிளினிக்கிற்கு அழைத்து சென்றார். அங்கு அவரது தீக்காயங்கள் ஒரு எரிவாயு சிலிண்டர் வெடிப்பின் விளைவாக இருப்பதாகக் கூறப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

நான் உதவி கேட்டு ஒரு நண்பரைத் தொடர்பு கொண்டேன். அவரை இந்தியாவில் குடியேற்ற அதிகாரியுடன் பேச வைத்தார். இரண்டு நாட்களில் என்னை வீட்டிற்கு அனுப்புவதாக உறுதியளித்த அந்த அதிகாரி எனது முகவரைத் தொடர்பு கொண்டார். இருப்பினும், முகவரின் மலேசிய முகவரும் உரிமையாளரும் என்னை வெளியேறுவதைத் தடுக்க என் பாஸ்போர்ட்டை எரித்தனர். ஆனால் நான் ஓடிவிட்டேன்  என்று அவர் நிகழ்ச்சியில் கூறினார். அதன் பின் நான் சிரம்பானுக்கு சென்றேன். அங்கு அவர் ஒரு வருடம் கிடைத்த வேலைகளை செய்தேன்.  அடுத்த ஆறு மாதங்களுக்கு ஒரு கட்டுமானத் தளத்தில் வேலை செய்வதற்கு அவருக்கு RM1,000 வழங்கப்பட்டது.

இந்தியாவுக்குத் திரும்புவதற்கான உதவிக்காக இந்திய தூதரகத்தை அணுகி தற்காலிக பாஸ்போர்ட்டைப் பெற்றதாக வேலாயுதம் கூறினார். கோலாலம்பூரின் தெருக்களில் தூங்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்ததாகவும், மஸ்ஜித் ஜமேக் வழங்கிய உணவில் தப்பிப்பிழைத்ததாகவும் அவர் கூறினார். அவர் திரும்பி வருவதற்கான நிதியைத் தேடுவதற்காக ஒரு சமூக ஊடக பிரச்சாரத்தைத் தொடங்கிய பின்னர் மே 30 அன்று இந்தியாவுக்குச் செல்வதற்கு முன்பு மலேசியாவில் உள்ள இந்தியத் தொழிலாளர்களுடன் நான்கு மாதங்கள் தங்கியிருந்தார்.

மலேசியாவிலும் இந்தியாவிலும் உள்ள தமிழர்களிடையே வேலாயுதமின் அவலநிலை ஒரு “முக்கிய பேசும் இடமாக” மாறியுள்ளது என்று கூறிய பார்ட்டி சோசியாலிஸ் மலேசியாவின் துணைத் தலைவர் எஸ்.அருட்செல்வன், வேலாயுதத்தை  பாராட்டினார்.

வேலாயுதத்தின் அனுபவம் மிகவும் பொதுவானது என்று அவர் குறிப்பிட்டார். தவறான முதலாளிகள் மற்றும் நேர்மையற்ற முகவர்கள் இருவரும் மலேசியாவில் நீண்டகாலமாக ஆவணப்படுத்தப்பட்ட பிரச்சினைகள். மலேசியாவில் குடியேறிய பலரின் நிலை வெளிச்சத்திற்கு வந்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

நான் இந்திய உணவகங்களில் உள்ள பல புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களிடமும் பேசியுள்ளேன். மேலும் அவர்கள் வேலாயுதமின் நிகழ்வுகளின் பாதிப்பை ஒத்து இருக்கின்றனர் என்று கூறுகிறார்கள். புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு சம்பளம் வழங்கப்படாததற்கு முன்னர் எனக்கு புகார்கள் வந்தன. அவர்கள் அதைக் கேட்டபோது, ​​அவர்கள் தாக்கப்பட்டு கொடுமைப்படுத்தப்பட்டனர். என்னைப் பொறுத்தவரை இது தனிப்பட்ட வழக்கு அல்ல.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here