மலாய் ஆட்சியாளர்களை டூவிட்டர் வழி அவமதித்தாக கைது செய்யப்பட்ட நெட்டிசன் இன்று மாலை விடுவிக்கப்படுவார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலாய் ஆட்சியாளர்களை அவமதித்து டூவிட்டரில் செய்தி  வெளியிட்டதாக சந்தேகத்தின் பேரில் நேற்று கைது செய்யப்பட்ட நெட்டிசன் முஹம்மது ஹய்மான் ஹக்கீம் ஜைனல் அரிஃபின், இன்று மாலை தடுப்புக்காவலில் இருந்து விடுவிக்கப்படுவார்.

அவரது வழக்கறிஞர் ராஜ்சூரியன் பிள்ளை, மாஜிஸ்திரேட் ஒரு நாள் தடுப்புக்காவலுக்கு மட்டுமே அனுமதித்தார். இருப்பினும் காவல்துறையினர் நான்கு நாட்கள் கேட்டுள்ளனர். இந்த நடவடிக்கை டாங் வாங்கி மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தில் (ஐபிடி) நடைபெற்றது.

ஹய்மான் ஹக்கீம் இன்று மாலை 6 மணிக்கு முன்னர் விடுவிக்கப்படுவார் என்று ராஜ்சூரியன் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். சந்தேகநபர், 27, நேற்று மதியம் 1 மணியளவில் டாங் வாங்கி ஐபிடியில் கைது செய்யப்பட்டார்.

டூவிட்டர் பதவிக்கு பின்னால் யார் இருக்கிறார்கள், எப்போது வெளியிடப்பட்டது என்பதை தீர்மானிக்க “தடயவியல் பகுப்பாய்வு” க்காக தனது வாடிக்கையாளரின் தொலைபேசி பறிமுதல் செய்யப்பட்டுள்ளதாக ராஜ்சூரியன் கூறினார்.

சந்தேக நபரின் டுவிட்டர் பயனர்பெயர் மற்றும் கடவுச்சொல் மேலும் விசாரணைக்கு மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷனிடம் (எம்.சி.எம்.சி) ஒப்படைக்க விசாரணை அதிகாரியிடம் வழங்கப்பட்டது.

நெட்வொர்க் வசதிகளை முறையற்ற முறையில் பயன்படுத்துவது தொடர்பாக தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் (சி.எம்.ஏ) 1998 இன் பிரிவு 233 மற்றும் தேசத்துரோக சட்டம் 1948 இன் பிரிவு 4 ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here