பிறப்புச் சான்றிதழ் மற்றும் அடையாள அட்டையில் தவறு இருந்தால் திருத்தம் செய்து கொள்ளலாம்; ஜேபிஎன் தகவல்

கோலாலம்பூர்:  தவறான அல்லது சந்தேகத்திற்கிடமானதாக தகவல் கண்டறியப்பட்டால், பிறப்புச் சான்றிதழ் அல்லது அடையாள அட்டை போன்ற தனிப்பட்ட அடையாள ஆவணங்களின் தகவல்களைத் திருத்தி கொள்ளலாம்.

தேசிய பதிவுத் துறையின் (ஜேபிஎன்) கூற்றுப்படி, பெயர், தேதி அல்லது பிறந்த இடத்தை சரிசெய்ய விரும்பும் விண்ணப்பதாரர்கள், முந்தைய பதிவில் ஒரு உண்மைத் தவறை நிரூபிக்க துணை ஆவணங்களை வழங்க வேண்டும். இருப்பினும், ஜே.பி.என் படி, தனிப்பட்ட அடையாள ஆவணத்தில் உள்ள எந்தவொரு தகவலையும் திருத்தினால் விண்ணப்பதாரருக்கு வங்கி, கல்வி மற்றும் சுகாதாரம் போன்ற பல துறைகளில் தாக்கங்கள் இருக்கலாம்.

பிறப்புச் சான்றிதழ் மற்றும் அடையாள அட்டை (மைகாட்) அதிகாரத்தை மட்டுமே ஜேபிஎன் கையாளுகிறது. ஆயினும்கூட, தொடர்புடைய விஷயங்களுக்கு ஒரு பொருளின் தனிப்பட்ட அடையாள ஆவணத்தில் உறுதிப்படுத்தல் தேவைப்பட்டால், ஜேபிஎன் ஒத்துழைக்க தயாராக உள்ளது என்று அத்துறை இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

பிறக்கும்போதே மற்றொரு குழந்தையுடன் மாற்றப்பட்ட ஒரு இரட்டை சகோதரி பற்றியும், மூன்று சிறுமிகளும் பாதிக்கப்பட்ட இரண்டு குடும்பங்களும் கடந்த ஆண்டு, 19 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு எவ்வாறு உண்மையை கண்டுபிடித்தார்கள் என்பது பற்றிய பெர்னாமா அறிக்கைக்கு பதில் ஜேபிஎன் இந்த அறிக்கையை வெளியிட்டது. கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் நடத்தப்பட்ட டி.என்.ஏ பரிசோதனையின் பின்னர் உண்மை வெளிவந்தது. இரட்டையர்களில் ஒருவர் பிறக்கும்போதே மற்றொரு பெண் குழந்தையுடன் பிறந்தார் என்பதை உறுதிப்படுத்தினார்.

எதிர்காலத்தில் ஏற்படும் சிக்கல்களைத் தவிர்ப்பதற்கு உண்மை அறியப்பட்ட பின்னர், குறிப்பாக, பிறக்கும்போதே தற்செயலாக மாற்றப்பட்டு, உயிரியல் பெற்றோர்களாக இல்லாத பெற்றோர்களால் வளர்க்கப்படும் குழந்தைகள் தங்கள் உயிரியல் தந்தையின் பெயரை எடுக்க வேண்டும் என்று கிளந்தான் முப்தி முகமட் சுக்ரி முகமட் கூறியதாக தெரிவிக்கப்பட்டது. பரம்பரை விதிமுறைகள்.

ஜே.பி.என் படி, தந்தையின் பெயரை மாற்றுவது உட்பட அடையாள ஆவணங்கள் குறித்த பல்வேறு தகவல்களைத் திருத்த பல விண்ணப்பங்கள் துறைக்கு கிடைத்தன. இருப்பினும், இந்த விஷயத்தில் ஜேபிஎன் எந்த புள்ளிவிவரத்தையும் வழங்கவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here