முழு தடுப்பூசி போட்ட 2,341 சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கு கோவிட் தொற்று

புத்ராஜெயா : முழு தடுப்பூசி போடப்பட்ட மொத்தம் 2,341   சுகாதாரப் பணியாளர்கள் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். ஆனால் யாருக்கும் கடுமையான அறிகுறிகள் இல்லை.

தடுப்பூசி போடப்பட்ட பின்னர் மொத்தம் 2,341 சுகாதாரப் பணியாளர்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்களில் முதலாம் பிரிவில் 778 பேர், இரண்டாம் பிரிவில் 1,559 பேர், முறையே மூன்று மற்றும் நான்கு பிரிவுகளில் இரண்டு பேர் – ஆனால் ஐந்தாம் பிரிவில் யாரும் இல்லை.

“தடுப்பூசிகளின் நன்மை என்னவென்றால், இந்த நபர்கள் ஐந்தாம் பிரிவை எட்டாதது மற்றும் தீவிரத்தன்மையையும் இறப்பையும் குறைக்கிறது. தடுப்பூசிகள் சுகாதாரப் பணியாளர்களை கடுமையான தொற்றுநோயிலிருந்து பாதுகாக்கின்றன” என்று சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் ஆதாம் பாபா கூறினார்.

நாட்டில் தொற்றுநோய் ஏற்பட்டதில் இருந்து மொத்தம் 9,392 சுகாதாரப் பணியாளர்கள் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். இதில் 3,411 செவிலியர்கள் மற்றும் 1,229 மருத்துவ அதிகாரிகள் உள்ளனர். இதற்கிடையில், சுகாதார அமைச்சின் பொதுச்செயலாளர் டத்தோ முகமட் ஷபிக் அப்துல்லா கூறுகையில், கோவிட் -19 இன் நிர்வாகத்திற்கு நிதி அமைச்சகம் வழங்கிய நிதி போதுமானதாக இருப்பதால் தனியார் துறையிலிருந்து விண்ணப்பங்களை வழங்குவதில் சிக்கல் எழவில்லை.

தற்போதைய தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக மொத்தம் RM1bil செலவிடப்பட்டுள்ளது. மேலும் தொற்றின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரித்து வரும் நிலையில், இந்த டிசம்பர் வரை தயாரிப்புகளின் ஒரு பகுதியாக MOH தற்போது கூடுதல் RM1bil க்காக MOF உடன் விவாதித்து வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here