லாபுவானில் கோவிட் -19 சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட அகதிகளில் சுமார் 10% தொற்று உறுதி

லாபுவான்: கோவிட் -19 சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட  அகதிகளில் சுமார் 10%  புதிய டைட்டியன் 2 கிளஸ்டரில் தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. பிலிப்பைன்ஸ் அகதிகள் குடியேற்றத்தில்  2,912 பேரைக் கொத்து கொண்டிருந்தது என்று லாபுவான் சுகாதாரத் துறை இயக்குநர் டாக்டர் இஸ்முனி போஹாரி தெரிவித்தார்.

நிலைமை கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது என்றும் தொடர்ந்து உன்னிப்பாக கண்காணிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். குடியேற்றத்தில் உள்ள பெரும்பாலான மக்கள் நகர மையத்தில் வேலை செய்கிறார்கள். சிலர் கட்டுமானத் துறையில் ஈடுபட்டுள்ளனர். அவர்கள் நிச்சயமாக உள்ளூர் மக்களுடன் தொடர்பு கொள்கிறார்கள். எனவே, அவர்கள் கோவிட் -19 இலிருந்து விடுபடுவதை உறுதி செய்வது எங்கள் பொறுப்பு என்று இஸ்முனி இன்று கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை தொடங்கி நேற்று முடிவடைந்த வெகுஜன சோதனையில் அடர்த்தியான மக்கள் தொகை கொண்ட குடியேற்றத்தில் கோவிட் -19 திறம்பட இருப்பதை உறுதி செய்வதாகும். தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்.கே.என்) லாபுவான் இயக்குனர் முகமட் ஹபீஸ் டாவூட் கூறுகையில், அகதிகள் பெரும்பாலும் ஐ.எம்.எம் 13 (சபா மற்றும் லாபுவானில் உள்ள பிலிப்பைன்ஸ் அகதிகளுக்கு வழங்கப்பட்ட ஆவணம்).

குடியேற்றத்தில் தங்கியிருப்பவர்களில் குறைந்த எண்ணிக்கையிலானவர்கள் மலேசியர்கள், சிலர் நிரந்தர குடியிருப்பாளர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை முதல் மாநிலத்தின் இரண்டு நுழை வாயில்களிலும் சாலைத் தடைகள் பொருத்தப்பட்டுள்ளதாக லாபுவான் இயற்கை பேரிடர் மேலாண்மைக் குழுவின் தலைவர் ரிதுவான் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார். சுகாதாரத் துறையின் ஆலோசனையைப் பொறுத்து இந்த சாலைத் தடைகள் விரைவில் முடிவடையும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here