தெங்கு அட்னான் மீதான 2 மில்லியன் வெள்ளி ஊழல் குற்றச்சாட்டை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் ரத்து செய்துள்ளது

புத்ராஜெயா: முன்னாள் கூட்டரசுப் பிரதேச அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ தெங்கு அட்னான் தெங்கு மன்சோர் மீதான 2 மில்லியன் வெள்ளி ஊழல் குற்றச்சாட்டை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் ரத்து செய்துள்ளது.  நீதிபதி சுரையா ஓத்மான் வாசித்த 2-1 பெரும்பான்மை முடிவில், இந்த வழக்கில் மேல்முறையீட்டாளரின் பாதுகாப்பு வெறும் கண்டுபிடிப்பு அல்ல என்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் கருதுகிறது.

இந்த வழக்கின்  விசாரணை நீதிபதி நீதிபதி முகமட் ஜெய்னி மஸ்லான் ஒரு திசை திருப்புதல் மற்றும் தவறான வழிநடத்துதல் இருப்பதையும் பெரும்பான்மை முடிவு கண்டறிந்தது. மேல்முறையீட்டாளர் விடுவிக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும். இந்த மேல்முறையீட்டை நாங்கள் தலையிட்டு அனுமதிக்க வேண்டும், எனவே உயர்நீதிமன்ற நீதிபதியின் தண்டனை மற்றும் தண்டனையை ஒதுக்கி வைக்க வேண்டும் என்று நீதிபதி சுரையா வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 16) இங்கு கூறினார்.

பெரும்பான்மை முடிவை எடுத்த மற்ற நீதிபதிகளான அஹ்மத் நாஸ்பி யாசின், நீதிபதி அபுபக்கர் ஜெய்ஸ் ஆகியோர் கருத்து வேறுபாட்டைக் கொண்டிருந்தனர். கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 21 ஆம் தேதி, கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றம் தெங்கு அட்னானுக்கு 12 மாத சிறைத்தண்டனை விதித்ததுடன், அவர் குற்றவாளி எனக் கண்டறியப்பட்ட பின்னர்  2 மில்லியன் அபராதம் விதித்தது.

எவ்வாறாயினும், சிறைத் தண்டனையை நிறைவேற்றுவதற்கும், அவரது மேல்முறையீட்டுக்கு நிலுவையில் இருப்பதற்கும் புத்ராஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினரின் விண்ணப்பத்தை நீதிமன்றம் அனுமதித்தது.

70 வயதான தெங்கு அட்னான் ஒரு பொது ஊழியராக, அதாவது கூட்டரசுப் பிரதேச அமைச்சராக இருந்தார். Aset Kayamas Sdn Bhd (AKSB) இயக்குனர் டான் ஸ்ரீ  சாய் கின் காங்கிடமிருந்து மொத்தம் 2 மில்லியன் தொகை  பெற்றதாக கூறப்பட்டது. Tadmansori Holdings Sdn Bhd (THSB) க்கு சொந்தமான வங்கிக் கணக்கு, இதில் தெங்கு அட்னான் தொடர்பு கொண்டவர் மற்றும் AKSB தனது உத்தியோகபூர்வ கடமைகளுடன் தொடர்புடையவர் என்று அறியப்படுகிறார்.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 165 இன் கீழ் ஜூன் 14, 2016 அன்று இங்குள்ள சிஐஎம்பி வங்கி பெர்ஹாட், டாமான்சாரா டவுன் சென்டர் கிளையில் இந்த குற்றத்தைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டையும் வழங்கும் தண்டனைச் சட்டம் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here