9 மாதங்களுக்கு பிறகு பாரிஸ் ஈபிள் டவர் பார்வையாளர்களுக்காக திறக்கப்பட்டது

இரண்டாம் உலகப் போருக்குப் பின்னர் மூடப்படாமல் இருந்த ஈபிள் டவர் கோவிட் தொற்றுநோயால் கடந்த ஒன்பது மாதங்களாக மூடப்பட்டிருந்த பின்னர் இன்று வெள்ளிக்கிழமை  பார்வையாளர்களுக்கு மீண்டும் திறக்கப்பட்டது. “Iron Lady” லிஃப்ட் மீண்டும் சுற்றுலாப் பயணிகளை அதன் 300 மீட்டர் (1,000-அடி) உச்சிமாநாட்டிற்கும், பிரஞ்சு தலைநகரின் கம்பீரமான காட்சிகளையும் அணிவகுப்பு இசைக்குழுவாக வாசித்தது.

இங்கே இருப்பது ஒரு பரிசு – நாங்கள் பாரிஸை மிகவும் நேசிக்கிறோம் என்று ஜெர்மனியின் ஹாம்பர்க்கில் இருந்து வந்த இலா, தனது மகள் ஹெலினாவுடன் இரண்டு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக காத்திருந்தார். பாரிஸ் தற்பொழுது சுற்றுலாவிற்காக திறக்கப்பட்டுள்ளது.  உலகெங்கிலும் உள்ள பார்வையாளர்களுடன் நாங்கள் மீண்டும் மகிழ்ச்சியைப் பகிர்ந்து கொள்ள முடியும் என்று கோபுரத்தின் இயக்க நிறுவனத்தின் தலைவர் ஜீன்-ஃபிராங்கோயிஸ் மார்டின்ஸ் கூறினார்.

சமூக தூரத்தை மதிக்கும் பொருட்டு, தினசரி திறன் 13,000 பேருக்கு மட்டுமே அனுமதி வழங்கப்படும். அடுத்த வாரம் புதன்கிழமை முதல், பார்வையாளர்கள் தடுப்பூசி அல்லது ஒரு கோவிட் தொற்று இல்லை என்ற சான்றிதழை காட்ட வேண்டும். சமீபத்திய அரசாங்கத்தால் விதிக்கப்பட்ட தேவைகளுக்கு ஏற்ப கோவிட் தொற்று மீண்டும் ஏறத் தொடங்குகின்றன. இது ஒரு கூடுதல் செயல்பாட்டு சிக்கலாகும், ஆனால் அதை நிர்வகிக்கக்கூடியது என்று மார்ட்டின்ஸ் AFP இடம் கூறினார்.

கோடை விடுமுறை காலத்தில் டிக்கெட்டுகளுக்கான ஆரம்ப முன்பதிவு பயண கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக பாரிஸில் சுற்றுலாத்துறை எவ்வாறு மாறிவிட்டது என்பதை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.பார்வையாளர்களில் பாதி பேர் பிரெஞ்சுக்காரர்களாக இருப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் இத்தாலியர்களும் ஸ்பானியர்களும் வழக்கத்தை விட அதிக விகிதத்தில் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here