தாமான் பெலாங்கியில் தொழுகையில் ஈடுபட்ட 49 பேர் கைது; 48 பேர் வெளிநாட்டினர் – ஒருவர் உள்நாட்டவர் என்று போலீசார் தகவல்

ஜார்ஜ் டவுன்: தாமான் பெலாங்கியில் ஒரு சூராவிற்கு வெளியே இன்று   (ஜூலை 20) காலை  நூற்றுக்கணக்கான வெளிநாட்டினர் தொழுகை செய்ததாகக் கூறப்படும் சம்பவம் தொடர்பாக 49 பேரை பினாங்கு போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்களில் 48 பேர் பங்களாதேஷைச் சேர்ந்தவர்கள். ஒருவர் உள்ளூர்வாசி என்று பினாங்கு காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ முகமட் சுஹைலி முகமட் ஜெய்ன் தெரிவித்தார்.

பினாங்கில் தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் இரண்டாம் கட்டத்தின் போது ஆண்கள் ஒரு சூராவிற்கு வெளியே ஹரி ராயா எயிலாதா தொழுகையை செய்ததாக கூறப்படுகிறது. முன்னதாக, ஹரி ராயா ஹாஜியின் காலையில் தொழுகைக்காக குழு சூராவிற்கு சென்றதாகக் கூறப்பட்டதாக  சுஹைலி கூறினார். ஆனால் 100 பேரின் வரம்பை எட்டியதால் அவர்களுக்கு அனுமதி மறுக்கப்பட்டது.

பின்னர் அவர்கள் ஜூருவின் ஆட்டோ சிட்டியில் உள்ள தாமான் பெலாங்கி அடுக்குமாடி குடியிருப்பின் அருகில் உள்ள சூராவின் முன் ஒரு சாலையில் தங்கள் தொழுகையை செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

சூராவ் நிர்வாகம் அவர்களைக் கலையச் சொல்லி, மேலும் நுழைவதைத் தடுக்க கேட்டை பூட்டியது. சூராவ் தொழுகை செய்ய விரும்புவோரின் உணர்திறனை மதித்து, சம்பவம் தன்னிச்சையாக வெளியில் நடந்ததால், அது குறித்து போலீசாருக்கு தெரிவிக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

குழு உடல் ரீதியான தூரத்தை கடைப்பிடித்த போதிலும், தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 269 ன் கீழ் ஒரு தொற்று நோயையும், அனுமதியின்றி இயக்கத்தையும் பரப்பக்கூடிய ஒரு கவனக்குறைவான செயலுக்காக, தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 270 தீங்கு விளைவிக்கும் நோய்த்தொற்று மற்றும் தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம் 1988 (சட்டம் 342) (தொற்றுநோய்களில் நடவடிக்கைகள்) விதிமுறைகள் 2020.

அவர் SOP உடன் இணங்கியதால் சூராவ் நடத்துனர் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்பட மாட்டாது என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில் சுஹைலி கூறுகையில், அப்பகுதியில் உள்ள 23 தொகுதிகளில் சுமார் 8,000 பேர் வசித்து வருகின்றனர். அவர்களில் 70% பேர் அருகிலுள்ள தொழிற்சாலைகளில் பணிபுரியும் வெளிநாட்டினர்.

ஜூலை 17 ஆம் தேதியுடன் முடிவடைந்த 14 நாள் மேம்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் கீழ் வைக்கப்பட்டிருந்த தாமான் நாகசரி அப்பகுதியிலிருந்து இப்பகுதி 2.5 கி.மீ தூரத்தில் உள்ளது. எஸ்ஓபி மீறல்கள் குறித்து புகாரளிக்க விரும்புவோர் நேரடியாக போலீஸை 04-222 1722 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here