சர்ச்சைக்குரிய பாபி திரைப்படத் தயாரிப்பாளர் மீது நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது

சர்ச்சைக்குரிய திரைப்படமான பாபி தயாரிப்பாளருக்கு  மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் தேசிய திரைப்பட மேம்பாட்டுக் கழகத்தின் (ஃபினாஸ்) உரிமம் இல்லாமல் அதன் தயாரிப்பில் பங்கேற்றதாகவும், சுவரொட்டிகள் மூலம் அதை விளம்பரப்படுத்தியதாகவும்  குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. டோஹ் ஹான் பூன், 35, புதன்கிழமை (ஜூலை 21) மாஜிஸ்திரேட் முஹம்மது இஸ்கந்தர் ஜைனோல் முன் மலாய் மொழியில் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்டபோது குற்றத்தை மறுத்து விசாரணை கோரினார்.

நவம்பர் 18 அன்று இங்குள்ள ஜாலான் பி.ஜே.யூ 7/8, முத்தியாரா டாமான்சாராவில் அவர் குற்றத்தைச் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். ஃபினாஸ் சட்டம் 1981 (சட்டம் 244-திருத்தம் 2013) இன் பிரிவு 22 (1) இன் படி, தண்டனை விதிக்கக்கூடிய பிரிவு 25 (1) குற்றம் சாட்டப்பட்டால், அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

அரசு தரப்பு வக்கீல் ஜம்ரியா ஜரிஃபா அரிஸ் ஒரு நபர் உத்திரவாத நிபந்தனையுடன் RM8,000 ஜாமீன் வழங்கினார். மேலும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பித்து, விசாரணை முடியும் வரை ஒரு மாதத்திற்கு அருகில் உள்ள காவல் நிலையத்திற்கு அறிக்கை அளிக்க வேண்டும்.

டோஹ் பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய வழக்கறிஞர் முகமட் ஹைஜன் உமர், அரசு அளித்த ஜாமீன் தொகை நியாயமற்றது மற்றும் செய்யப்பட்ட குற்றத்தின் தன்மைக்கு தண்டனைக்குரியது என்று வாதிட்டார்.

எனது கட்சிக்காரர் நிர்ணயிக்கப்பட்ட தேதிக்கு ஏற்ப நீதிமன்றத்தில் ஆஜராவார். கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் அவரது வருமானம் பாதிக்கப்படுவதால் குறைந்த ஜாமீனுக்காகவும் விண்ணப்பிக்கிறேன்  என்று வழக்கறிஞர் கூறினார்.  பின்னர் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு RM5,000 ஒரு ஜாமீனுக்காக அனுமதித்தார். மேலும் வழக்கு அக்டோபர் 14 ஆம் தேதி குறிப்பிடப்பட்டது.

சர்ச்சைக்குரிய ராப்பர்-இயக்குனர் நேம்வீ இயக்கிய இந்த படத்திற்கு எதிராக டிசம்பரில், பெ Persatuan Seniman Malaysia (Seniman) ஒரு போலீஸ் புகாரினை பதிவு செய்தது.

செனிமனின் கூற்றுப்படி, வெளிநாட்டில் திரையிடப்பட்ட இந்த படத்தில் இனவெறி கூறுகள் இருந்ததாகவும் மலேசியாவின் உருவத்தை களங்கப்படுத்தியதாகவும் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here