சட்டவிரோத கூட்டங்களில் பங்கேற்கும் அனைத்து ஊழியர்கள் மீதும் ஒழுங்கு நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்; சுகாதார அமைச்சகம் எச்சரிக்கை

பெட்டாலிங் ஜெயா: அனைத்து ஊழியர்களுக்கும் சட்டவிரோத கூட்டங்களில் பங்கேற்றால் அவர்கள் ஒழுங்கு நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும் என்று சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) எச்சரிக்கை அனுப்பியுள்ளது. அதன் முகநூல் பக்கத்தில் அதன் ஒருமைப்பாடு பிரிவு வெளியிட்டுள்ள எச்சரிக்கை, திங்களன்று (ஜூலை 26) நாடு தழுவிய வேலைநிறுத்தத்திற்கு ஒரு நாள் முன்னதாக “Hartal Doktor Kontrak” என்ற ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்காக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

MOH “சட்டவிரோத கூட்டங்கள்” என்பது வேலை நேரத்தில் எந்த கூட்டத்திலும் பங்கேற்க அலுவலகத்தை விட்டு வெளியேறுவது மற்றும் வேலை நேரத்திற்கு அப்பால் செயலில் ஈடுபடுவது ஆகியவை அடங்கும். இந்த எச்சரிக்கை, கிராஃபிக் வடிவத்தில், சட்டவிரோத கூட்டங்கள் தொடர்பான பொருட்களை அச்சிட அச்சுப்பொறிகள் அல்லது ஒளிநகலிகள் போன்ற அரசாங்க வசதிகளைப் பயன்படுத்தவும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

குழுவின் கூற்றுப்படி, ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஒரு முக்கிய வெளிநடப்பு திங்கள் (ஜூலை 26) காலை 11 மணி முதல் நடைபெறும். இது நாடு முழுவதும் உள்ள முக்கிய மருத்துவமனைகளில் இருந்து, குறிப்பாக சிலாங்கூரில் ஒப்பந்த மருத்துவர்களை உள்ளடக்கும் என்று கூறுகிறது.

“நாங்கள் எங்கள் நிரந்தர பணியாளர் சகாக்களுக்கு (ஷிப்டுகளை) எங்கள் பணியை விட்டு  செல்வோம். நாங்கள் பெருமளவில் வீட்டிற்கு செல்வோம் எங்கள் எண்ணிக்கை மிகப்பெரியது என்பதை நாங்கள் காண்பிப்போம்” என்று குழுவின் அமைப்பாளர்களில் ஒருவரான டாக்டர் உமர் பராகா சமீபத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். நாடு முழுவதும் உள்ள மருத்துவமனைகளில் இருந்து 4,000 முதல் 5,000 ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகள் திங்களன்று வேலைநிறுத்தத்தில் ஈடுபடுவார்கள் என்று மதிப்பிடப்பட்ட குழுவின் கணக்கெடுப்பு டாக்டர் உமர் கூறினார்.

சமீபத்திய வாரங்களில், நாட்டில் சுகாதாரப் பணியாளர்களின் ஒப்பந்த முறையின் நிலைமை கவனத்தை ஈர்த்து வருகிறது. ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகள், பல் மருத்துவர்கள் மற்றும் மருந்தாளுநர்களுக்கு தொழில் வாய்ப்புகளை நிரந்தர மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு இணையாக வழங்க அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டதாக வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 23) பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் அறிவித்தார்.

ஒப்பந்த அதிகாரிகளுக்கு முழு ஊதியம் பெறும் படிப்பு விடுப்பு போன்ற பிற சலுகைகளை வழங்க அமைச்சரவை முடிவு செய்துள்ளதாகவும், ஆனால் நிரந்தர பதவிகளுக்கான குழுவின் கோரிக்கைக்கு தீர்வு இன்னும் முடிவாகவில்லை என்றும் முஹிடின் அறிவித்தார்.

குழுவின் கோரிக்கைகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில், அரசாங்கம் தங்கள் ஒப்பந்தங்களை அதிகபட்சமாக நான்கு ஆண்டுகளுக்கு நீட்டிக்க முன்வந்தது. எவ்வாறாயினும், டாக்டர் உமர் முஹிடினின் அறிவிப்பு ஒன்றும் புதிதல்ல என்று விவரித்தார், ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு முந்தைய அரசாங்கமும் அவர்களுக்கு வாக்குறுதி அளித்ததை சுட்டிக்காட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here