கோவிட் தடுப்பூசிக்கு வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களிடம் இருந்து 80 வெள்ளி கட்டணம் வசூலா? மறுக்கிறது எம்ஏசிசி

கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளுக்கு 80 வெள்ளி லஞ்சம் கொடுக்க நிர்பந்திக்கப்பட்ட பிறகு, ஷா ஆலம் மாநாட்டு மையத்தில் (எஸ்ஏசிசி) வெளிநாட்டினர் வரிசையில் நின்றார்கள் என்ற கூற்றுகள் உண்மைக்கு புறம்பானவை என்கிறது மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (MACC).

SACC க்கு வெளியே நீண்ட வரிசையில் இருப்பதாகக் கூறப்படும் ஒரு வீடியோவைப் பற்றி குறிப்பிடுகையில், இந்த சம்பவம் ஷா ஆலமில் உள்ள மிட்லண்ட்ஸ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் நடந்தது மற்றும் SACC இல் இல்லை என்று விசாரணைக்கு அனுப்பப்பட்ட அதிகாரிகள் கண்டறிந்தனர்.

ஒரு வாகனத்தின் உள்ளே இருந்து எடுக்கப்பட்ட வீடியோவில் ஏராளமான வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சாலையில் அணிவகுத்து நிற்பதை காட்டியது. தடுப்பூசி மையமாக (பிபிவி) பயன்படுத்தப்பட்டு வரும் எஸ்ஏசிசிக்கு வெளியே இந்த வரிசை இருந்ததாகவும், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் உள்ளே நுழைய ஆர்எம் 80 செலுத்த வேண்டும் என்றும் தகவல் தெரிவித்தது.

அரசாங்கத்தின் பொது-தனியார் கூட்டாண்மை கோவிட் -19 தொழில்துறை நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தின் (பிகாஸ்) கீழ் மிட்லாண்ட்ஸ் கன்வென்ஷன் சென்டர் ஒரு தொழில்துறை தடுப்பூசி மையமாக செயல்படுவதாக எம்ஏசிசி தெரிவித்துள்ளது.

இருப்பினும், தனிநபர்களுக்கான நியமனங்களும் மிட்லண்ட்ஸ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளதால், கணினியில் சிக்கல் இருந்தது என்று அது கூறியது. முன்பதிவு இல்லாமல் அங்கு சென்ற மற்றும் தடுப்பூசி பெற தங்கள் அதிர்ஷ்டத்தை முயற்சிக்க விரும்பிய வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களால் நெரிசல் ஏற்பட்டது. வாசலுக்கு நுழைவதற்கு RM80 லஞ்சம் கொடுக்க வேண்டும் என்ற குற்றச்சாட்டு உண்மையில்லை. MACC பொதுமக்களுக்கு ஊழல் பற்றிய எந்த தகவலையும் சமூக ஊடகங்களில் பரப்புவதற்கு பதிலாக நேரடியாக தெரிவிக்குமாறு அறிவுறுத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here