ஆஸ்திரேலியாவில் மலேசிய போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலை சேர்ந்தவர்கள் கைது

மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட் மதிப்புள்ள போதைப்பொருளை ஆஸ்திரேலியாவுக்கு கடத்தியதாகக் கூறப்படும் மலேசிய கும்பல் போலீசாரால் வீழ்த்தப்பட்டது. கும்பலில் முக்கிய பங்கு வகித்ததாகக் கருதப்படும் 32 வயது மலேசிய நபர் கைது செய்யப்பட்ட பிறகு இது வெளிச்சத்திற்கு வந்தது.

ஆஸ்திரேலிய காவல்துறையின் “ஆபரேஷன் ட்ரெண்டோ” வின் போது அந்த நபர் வெள்ளிக்கிழமை மெல்போர்னில் கைது செய்யப்பட்டதாக ஹெரால்ட் சன் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 14) தெரிவித்தது. அந்த நபர் ஒரு கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மருந்தை வணிக அளவில் கடத்தியது மற்றும் எல்லை கட்டுப்பாட்டு மருந்தை சந்தைப்படுத்தக்கூடிய அளவு இறக்குமதி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

இத்தகைய குற்றம் ஆஸ்திரேலியாவில் அதிகபட்சமாக ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்படலாம். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் நீதிமன்றத்தில் ஆஜரானார். ஆனால் ஜாமீனுக்கு விண்ணப்பிக்கவில்லை. இதற்கு முன், அதில் உறுப்பினர்களாக இருந்ததாக கூறப்படும் மற்ற நான்கு மலேசிய ஆண்களை போலீசார் கைது செய்தனர். மெல்போர்ன், டோக்லேண்டில் உள்ள ஒரு பாதுகாப்பான வீட்டில் இருந்து ஜனவரி மாதம் AUD8mil (RM25mil) மதிப்புள்ள 34 கிலோ போதைப்பொருளை போலீசார் முதலில் கைப்பற்றினர்.

போதைப்பொருள் விற்பனையாளர்களுக்கு சிறிய அளவில் விநியோகிக்கும் முன் போதைப்பொருட்களை வைத்திருக்க கும்பல் பாதுகாப்பான வீட்டைப் பயன்படுத்தியது என்று நம்பப்பட்டது. “மலேசியா இப்போது ஆஸ்திரேலியாவிற்கு  மெத்தாம்பேட்டமைனுக்கு முக்கிய இடமாக உள்ளது” என்று ஆஸ்திரேலிய கூட்டாட்சி போலீஸ் துப்பறியும் ஆய்வாளர் டோனி சின் அறிக்கையில் கூறினார்.

போதைப்பொருள் குற்ற ஒழிப்பு குழுவின் தலைவரான சின், இந்த கும்பலின் தலைவர்கள் கடலோரத்தில் இருந்ததாகவும், அரிதாகவே ஆஸ்திரேலியாவுக்கு வருவதாகவும் கூறினார். “cleanskin” என்ற சொல் குற்றக் குழுக்களுக்கு வெளிப்படையான தொடர்புகள் இல்லாத குற்றவாளிகளைக் குறிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here