முஹிடினின் பதவிக் காலம் முடிவுக்கு வருகிறதா?

தற்போதைய நிர்வாகத்துடன் இணைந்த அம்னோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின்  தொடர்ச்சியான திருப்பத்தால், நாட்டின் எட்டாவது பிரதமரான முஹிடின் யாசின் பதவிக்காலம் முடிவுக்கு வருவதாக  தெரிகிறது. பல அம்னோ மற்றும் பெர்சத்து வட்டாரங்கள், முஹிடின் தனது ராஜினாமாவை விரைவில் அறிவிப்பார் என்று எதிர்பார்ப்பதாகக் கூறினர்.

ராஜினாமா கடிதம் தயாராக உள்ளது, ஆனால் அவர் எப்போது அறிவிப்பை வெளியிடுவார் என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது என்று பெயர் குறிப்பிடாத நிலையில் ஒரு ஆதாரம் கூறியது.

செப்டம்பர் நாடாளுமன்ற நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பில் ஆதரவுக்கு ஈடாக சீர்திருத்தங்கள் மற்றும் உள்ளடக்கிய நிர்வாகத்தை எதிர்க்கட்சிகளும் அம்னோ நிராகரித்தபோது முஹிடனுக்கு சூழ்நிலைகள் நேற்று எதிராக திரும்பியது.

ஆனால் அம்னோ மற்றும் பாஸ் அமைச்சர்கள் உட்பட அமைச்சரவையில் இருந்தவர்கள் வெளிப்படையாக “அவர்களை ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்திய” திட்டத்திற்கு மறுப்பு தெரிவித்ததால் விஷயங்கள் மோசமாக சென்றன.

இப்போது, ​​சில அம்னோ மற்றும் பாஸ் அமைச்சர்கள் ஏற்கனவே முகத்தைக் காக்கும் யு-டர்ன் செய்வதற்கான வழிகளைப் பார்க்கிறார்கள் என்று அறியப்படுகிறது.

நிலைமை மிகவும் மோசமாக இருந்தது. நேற்றிலிருந்து நிறைய விவாதங்கள் நடந்து கொண்டிருக்கின்றன. ஆனால் எங்களுக்கு பெரும்பான்மை ஆதரவு இல்லாததால், இந்த குழப்பத்திலிருந்து சிறந்த வழி முஹ்யித்தீன் ராஜினாமா செய்வதாக இருக்கலாம்.

முஹைதீனின் ராஜினாமாவை எதிர்பார்த்து சில அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் ஏற்கனவே “பேக் அப்” செய்துள்ளனர் என்று மற்றொரு அரசாங்க ஆதாரம் தெரிவித்துள்ளது.

எனது அமைச்சர் நேற்று தனது அலுவலகத்தை சென்றார். மற்றொரு அமைச்சரும் பேக்கிங் முடித்துவிட்டார் என்று எனக்குத் தெரிவிக்கப்படுகிறது என்று பெயர் குறிப்பிடாத நிலையில் ஒரு அதிகாரி கூறினார். மேலும் இரண்டு அமைச்சர்களின் உதவியாளர்களும் ஆகஸ்ட் 18 -க்குள் தங்கள் அலுவலகங்களை அகற்றுமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டதாக எப் எம்டி இடம் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ஒரு மூத்த பெர்சத்து தலைவர் நிலைமை “மோசமாக உள்ளது” என்று கூறினார். பிரதமர் ஆதரவை இழந்ததற்கு காரணம்  பெரிகாத்தான் நேஷனல் அல்ல. ஒருவேளை அம்னோவின் ஆதரவைப் பெற்றால் மற்றொரு பிரதமர் நிலைமையைக் காப்பாற்ற முடியும். பிரதமரின் முன்மொழிவைத் தொடர்ந்து கட்சியின் உத்தரவுகளை மீறுவது குறித்து பல அம்னோ அமைச்சர்கள் ஏற்கனவே வருத்தம் தெரிவித்துள்ளனர்.

எவ்வாறாயினும், பிரதமரின் முகாமுக்கு நெருக்கமான ஒருவர், அடுத்த பொதுத் தேர்தல் (GE15) வரை நாட்டை நடத்த விரும்புவதால், முஹிடினுக்கு ராஜினாமா செய்ய எந்த திட்டமும் இல்லை என்று கூறினார்.

குறிப்பாக அவர் தடுப்பூசி திட்டம் சீராக இயங்குவதை உறுதி செய்ய விரும்புவதாக அவர் கூறியது உண்மைதான். ஆனால் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அவரை ஆதரிக்க விரும்பவில்லை என்றால், நம்மால் பெரிதாக எதுவும் செய்ய முடியாது என்று அவர் மேலும் கூறினார். இருப்பினும், நாங்கள் இன்னும் பேச்சுவார்த்தைக்கு தயாராக இருக்கிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here