ஒரே தடுப்பூசி சான்றிதழை ஒரே நேரத்தில் வெவ்வேறு தொலைபேசிகளில் அணுகும் முறையை அரசாங்கம் சரி செய்ய வேண்டும்: லீ வலியுறுத்தல்

பொதுமக்கள் தங்கள் தொலைபேசிகளில் மற்றவர்களின் கணக்குகளை உள்நுழைய அனுமதிக்கும்  MySejahtera  செயலியில் உள்ள பிரச்சனையை அரசாங்கம் சரி செய்ய வேண்டும் என்று முன்னாள் துணை சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் லீ பூன் சியே கூறினார்.

முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட நபரின் கணக்கில் உள்நுழைந்தவுடன் மற்றவர்களின் தொலைபேசிகளில் டிஜிட்டல் சான்றிதழ்களை காட்ட முடியும் என்று எஃப்எம்டியின் சோதனையில் கண்டறியப்பட்டது. இது தடுப்பூசி போடப்படாதவர்கள் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்படுவதை தடுக்க வழி வகுக்கும்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் தேவையான அளவுகளைப் பெற்றவர்களுக்கு டிஜிட்டல் சான்றிதழ்கள் வழங்கப்படுகின்றன.

தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் பல்வேறு கட்டங்களின் கீழ் முழுமையாக தடுப்பூசி போடுவதற்கான சில கட்டுப்பாடுகளை அரசாங்கம் தளர்த்திய பிறகு, 11 வெவ்வேறு துறைகளில் உணவருந்தவும் மற்றும் பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் பங்கேற்கவும் முடியும்.

அரசாங்கம் இந்த பிழையைப் பார்த்து அதை சரிசெய்ய வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன். அதனால் மக்கள் எளிதில் தப்பிக்க முடியாது என்று லீ  கூறினார்.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் இது ஒரு பெரிய பிரச்சனையாக இருக்காது. ஏனெனில் அங்குள்ள பெரும்பாலான பெரியவர்கள் ஏற்கனவே தடுப்பூசி போடப்பட்டிருக்கிறார்கள். ஆனால் தடுப்பூசி போடாதவர்கள் இதைச் செய்து சுற்றி செல்ல விரும்பினால், அது அவர்கள் எடுக்க வேண்டிய ஆபத்து – அவர்கள் தங்கள் பொறுப்புக்கு பொறுப்பேற்க வேண்டும் நடவடிக்கைகள் என்று அவர் கூறினார்.

முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட மற்ற SOP களில் முந்தைய இரண்டு நபர்கள் விதிக்கு மாறாக அவர்களின் வாகனத்தின் உட்கார்ந்த திறனுக்கு ஏற்ப, தங்கள் மாவட்டங்களுக்குள் 10 கி.மீ.க்கு மேல் பயணம் செய்ய அனுமதிக்கிறார்கள்.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், திருமணமான தம்பதிகள், வேலை அல்லது பிற கடமைகள் காரணமாக வெவ்வேறு மாநிலங்கள் அல்லது மாவட்டங்களில் தனித்தனியாக வாழ வேண்டிய கட்டாயத்தில், ஒருவரை ஒருவர் சந்திக்க அரசாங்கம் அனுமதித்தது. இது 18 வயதிற்குட்பட்ட குழந்தைகளை பெற்றோர்கள் பார்க்க அனுமதித்தது.

முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்கள் இப்போது மசூதிகள், சூராக்கள் மற்றும் முஸ்லீம் அல்லாத வழிபாட்டு வீடுகளில் பிரார்த்தனை செய்ய அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள்.

பைசர்-பயோஎன்டெக், அஸ்ட்ராஜெனெகா மற்றும் சினோவாக் கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் இரண்டாவது டோஸைப் பெற்ற இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு ஒரு நபர் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டதாகக் கருதப்படுகிறார் அல்லது ஜான்சன் & ஜான்சன் மற்றும் கேன்சினோ போன்ற ஒற்றை டோஸ் தடுப்பூசிகளைப் பெற்ற 28 நாட்களுக்குப் பிறகு.

மக்கள் நடமாட ஒரு “எளிமையான வழி” இருக்க வேண்டும் என்பதை வலியுறுத்தி, மைசெஜ்தெராவில் டிஜிட்டல் சான்றிதழை ஒரு நபரின் மைகாட் மூலம் இரண்டு முறை சரிபார்ப்பது கட்டாயமாக்குவதா என்று லீ சந்தேகித்தார்.

சரிபார்ப்பதற்கு அடையாள அட்டைகளைப் பயன்படுத்துவது பயனுள்ளதாக இருக்குமா என்று எனக்குத் தெரியாது. ஏனெனில் அமலாக்கம் சிக்கலானதாக மாறும். நீங்கள் அவர்களின் MyKad அல்லது பிற அடையாளங்களை சரிபார்க்க வேண்டும் என்றால், அது மிகவும் சிக்கலானதாகிவிடும் பெஎன்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

லீ மற்றொரு நபரின் கணக்குடன் பயன்பாட்டில் உள்நுழைந்த தருணத்தில் மக்கள் திறமையாக “உங்கள் அடையாளத்தைத் திருடுகிறார்கள்” என்று குறிப்பிட்டு, அவர்களின் MySejahtera உள்நுழைவு விவரங்களைப் பாதுகாக்கவும் அறிவுறுத்தினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here