முதியோர் இல்லத்தில் இருந்த 24 பேரில் 17 பேர் கோவிட் தொற்றினால் மரணம் குறித்து விசாரிக்குமாறு சார்லஸ் சந்தியாகோ வலியுறுத்தல்

கிள்ளானில் உள்ள முதியோருக்கான ஒரு தனியார் இல்லம் அதன் 24 குடியிருப்பாளர்களில் 17 பேர் இரண்டு வாரங்களுக்குள் கோவிட் -19 காரணமாக இறந்ததை தொடர்ந்து கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ விரைந்து நடவடிக்கை எடுக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார்.

மூன்று வாரங்களுக்கு முன்பு அந்த இல்லம் தனது முதல் குடியிருப்பாளரை இழந்துவிட்டதாக இன்று முன்னதாக அறிவிக்கப்பட்டது. கடந்த வாரம் நடந்த 17 இறப்புகள் சமீபத்தியது. 70 மற்றும் 90 வயதிற்குட்பட்ட 24 குடியிருப்பாளர்களும் கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்டது.

இங்குதான் மாநில சுகாதாரத் துறை மற்றும் மாவட்ட சுகாதார அலுவலகங்கள் (PKD) செயலில் இருக்க வேண்டும்.

அவர்கள் முதியவர்கள் தங்கியிருக்கும்  வீடுகளில் அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும். ஏனென்றால் முதியவர்கள் தங்கியிருக்கும்  வீடுகள் எங்கே என்று அவர்களுக்குத் தெரியும். அவர்களில் 50 பேர் கிள்ளான் பகுதியில் உள்ளனர். அவர்கள் ஏன் இவ்வளவு நேரம் காத்திருக்கிறார்கள்? இது ஆரம்ப கட்டத்தில் செய்யப்பட வேண்டிய ஒன்று என்று சார்லஸ் இன்று  கூறினார்.

கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாக உதாரணமாக, புக்கிட் ராஜாவில் உள்ள வசதி குறைந்த சமூகத்தைச் சேர்ந்த சுமார் 150 பேருக்கு அவர் உதவ முயற்சிப்பதாகக் கூறினார், அவர்கள் மைசெஜ்தேரா செயலி மூலம் தடுப்பூசிக்கு பதிவு செய்ய முடியவில்லை.

புக்கிட் ராஜாவில் உள்ளவர்களுக்காக உள்ளூர் பிகேடியிலிருந்து ஒரு மொபைல் தடுப்பூசி குழுவை அவர் கோர முயன்றபோது, ​​அவர் நிராகரிக்கப்பட்டதாகவும், அதற்கு பதிலாக, அவர்களின் அலுவலகத்திற்குச் செல்லுமாறு கூறினார். இந்த வழி வேலை செய்யாது. மக்கள் உங்களிடம் வரும் வரை நீங்கள் காத்திருக்க வேண்டியதில்லை என்று சார்லஸ் வலியுறுத்தினார்.

முதியோருக்கான வீடுகளின் உரிமையாளர்களும் அதிக பொறுப்புடன் இருக்க வேண்டும் மற்றும் அவர்களது குடியிருப்பாளர்கள் மற்றும் தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசிகளை வழங்க வேண்டும்.

ஸ்டார் முன்பு வீட்டில் இறப்புகள் பற்றி அறிவித்தது, வீட்டின் உரிமையாளர் டான் கை ஷெங், மையத்தின் ஆறு நேரடி பணியாளர்களும் நேர்மறை சோதனை செய்ததாக கூறினார். வீட்டில் மூன்று தொழிலாளர்கள் தப்பி ஓடியதாகவும் மேலும் ஒருவர் வெளியேறியதாகவும் டான் கூறினார்.

ஒருவர் திரும்பி வந்தார். பழையவர்களைக் கவனிப்பதற்காக நாங்கள் புதிய ஊழியர்களை நியமித்தோம். 24 குடியிருப்பாளர்களில் யாரும் தங்கள் கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளைப் பெறவில்லை அல்லது தடுப்பூசிக்கு மைசெஜ்தெராவில் பதிவு செய்யவில்லை என்றும் தெரிவிக்கப்பட்டது.

காலமான மூத்த குடிமக்களின் சில குடும்ப உறுப்பினர்களுடன் தான் தொடர்பு கொண்டிருந்ததாக சார்லஸ் கூறினார். முதியோர் இல்லத்திற்கு எதிராக குடும்ப உறுப்பினர்கள் விரைவில் காவல்நிலையத்தில் புகார் அளிப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here