கோவிட் தொற்றின் போது மருத்துவர், தாதியர் உதவி இல்லாமல் மருத்துவமனையில் குழந்தை பெற்றெடுத்தது வாழ்க்கையில் மறக்க முடியாத அனுபவம்

ஒரு கோவிட் -19 நோயாளி மருத்துவமனையின் தரையில் இறந்து ஒரு நாள் கழித்து, அவர் கவனிக்கப்படாமல் விட்டதாகக் கூறப்பட்ட பின்னர், இதேபோன்ற கதை சமூக ஊடகங்களில் வெளிவந்தது. ஆனால் அதிர்ஷ்டவசமாக எந்த உயிர் சேதமும் இல்லை. ஒரு பெண் முகநூலில்  ஒரு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அறைக்குள், குறிப்பாக கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்ட கர்ப்பிணித் தாய்மார்களுக்கு தனியாகப் பெற்றெடுக்க வேண்டும் என்று கூறி பதிவிட்டுள்ளார்.

கதையுடன் இணைந்து பகிரப்பட்ட புகைப்படத்தின் அடிப்படையில், இந்த சம்பவம் ஜூலை 23 அன்று ஜோகூரில் உள்ள சுல்தான் இஸ்மாயில் மருத்துவமனையில் நடந்ததாக கருதப்படுகிறது. அந்தப் பெண் தனது அனுபவத்தைப் பற்றி எழுதி ஃபேஸ்புக்கில் ஜூலை 31 அன்று வெளியிட்டார்.ஆனால் அது நேற்றுதான் வைரலாகத் தொடங்கியது.

முகநூலில் நூர் அஸியா என அடையாளம் காணப்பட்ட நோயாளி கூறுகையில், மாலை 4.40 மணியளவில் மருத்துவமனை லேபர் ரூமில் தனது குழந்தையை பிரசவிக்க காத்திருந்தபோது, ​​அவருக்கு கொரோனா தொற்று இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டது.கோவிட் -19 முடிவைத் தொடர்ந்து, நோயாளி தனக்கு இயல்பான பிரசவம் அனுமதிக்கப்படவில்லை என்றும், கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகளுக்கான சிறப்பு லேபர் ரூமிற்குள் சக்கரமிடப்பட்டு, அங்கேயே தனியாக விடப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

மாலை 6 மணியளவில், எனக்கு வயிற்று வலி ஏற்பட்டது, நான் பக்கவாட்டில் படுத்துக் கொள்ள முயன்றபோது, ​​மிகப் பெரிய அளவு இரத்தம் வெளியேறத் தொடங்கியது. இது ஒரு காற்று என்று நான் நினைத்தேன். ஆனால் அது இரத்தம். மாலை 6.03 மணியளவில், வலி ​​மேலும் தாங்கமுடியவில்லை. நான் செவிலியர்கள் மற்றும் மருத்துவர்களை மீண்டும் ஒருமுறை அழைக்க முயன்றேன். ஆனால் ஏமாற்றமாக, அவர்கள் பதிலளிக்கவில்லை,” என்று அவர் முகநூல் பதிவில் கூறினார். பிற்பகல் 1 மணி நிலவரப்படி, பொதுமக்களின் பார்வைக்காக அமைக்கப்பட்ட இடுகை 5,900 முறை பகிரப்பட்டு 530 கருத்துகளைப் பெற்றது.

நூர் அஸியா (மேலே) கருத்துப்படி, அவள் தன் தலைவிதியை கடவுளிடம் விட்டுவிட்டு, தன் குழந்தையின் பாதுகாப்பிற்காக கடுமையாக பிரார்த்தித்தாள். நான் என் கால்களைத் தூக்கினேன், அதற்கு அதிக நேரம் எடுக்கவில்லை; இரண்டு விநாடிகள் ‘தள்ளிய பிறகு’, என் குழந்தை வெளியே வந்தது.  நான் ஒரு மருத்துவர் அல்லது செவிலியரின் உதவியின்றி என் குழந்தையைப் பாதுகாப்பாகப் பெற்றேன்.

என் குழந்தை கிட்டத்தட்ட மருத்துவமனை படுக்கையில் இருந்து விழுந்தது.ஆனால் அதிர்ஷ்டவசமாக நான் என் இரண்டு கால்களையும் பயன்படுத்தி என் குழந்தையை பிடித்துக் கொண்டேன். மருத்துவர்கள் மற்றும் செவிலியர்களை  கத்தி அழைக்க 10 நிமிடங்கள் பிடித்தது. ஆனால் அவர்கள் வெளியே சிரிப்பதை என்னால் கேட்க முடிந்தாலும் ஏமாற்றமாக இருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

நோயாளி பிரசவித்ததாக அவர்களுடைய நுரையீரலின் மேல் கூச்சலிட்டதை அடுத்து ஒரு நர்ஸ் இறுதியாக நூர் ஆசியாவைச் சோதிக்க வந்தார். “இது என்னால் மறக்க முடியாத ஒரு அனுபவம்,” என்று அவர் கூறினார். கருத்துக்களுக்காக மலேசியாகினி சுகாதார அமைச்சு மற்றும் சுல்தான் இஸ்மாயில் மருத்துவமனை நிர்வாகத்தை தொடர்பு கொண்டுள்ளார்.

இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு (ஆகஸ்ட் 30), கெடாவின் சுங்கைப் பட்டானியில் உள்ள பழைய சுங்கைப் பட்டாணி மருத்துவமனையில் கோவிட் -19 க்கு சிகிச்சை பெற்று வந்த 74 வயது முதியவர், விழுந்ததில் மருத்துவமனை வார்டின் மாடியில் இறந்தார்.

ஃப்ரீ மலேசியா டுடே என்ற செய்தி போர்ட்டலின் அறிக்கையின்படி, அவர் சுமார் 40 நிமிடங்கள் கவனிக்கப்படாமல் இருந்ததாகக் கூறப்படுகிறது, இதன் போது வார்டில் உள்ள மற்றொரு நோயாளி பல வீடியோக்களைப் பதிவுசெய்தார். இது பாதிக்கப்பட்டவர் படுக்கை சட்டத்தைப் பிடித்து எழுந்து போராடுவதைக் காட்டுகிறது.

ஏகாம்பரம் என்று அடையாளம் காணப்பட்ட அந்த நபர் இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கும் வரை எந்த மருத்துவமனை ஊழியரும் உதவி செய்யவில்லை என்று கூறப்பட்டது.

ஏகாம்பரம் குடும்பத்தினர் காவல்துறையில் புகார் அளித்து, விசாரணைக்கு ஆணையைக் கேட்டனர். ஏனெனில் அவரது இறப்புக்கு கோவிட் -19 காரணமாக அல்ல, அவரது இறப்பிற்கு வேறு காரணம் இருக்கலாம் என்று அவர்கள் சந்தேகித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here