தெரெங்கானுவில் 100 ஆசிரியர்கள் தடுப்பூசியை நிராகரித்துள்ளனர்: மாநில மந்திரி பெசார் தகவல்

தெரெங்கானுவில் சுமார் 100 ஆசிரியர்கள் கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போட மறுத்துவிட்டதாக மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மத் சம்சூரி மொக்தார்  கூறுகிறார். எவ்வாறாயினும், இது மாநிலத்தில் பணியாற்றும் ஆசிரியர்களின் மொத்த எண்ணிக்கையில் ஒரு சிறிய சதவீதத்தை மட்டுமே குறிக்கிறது.

தடுப்பூசி ஜப்களை ஏற்காததற்கான அவர்களின் சாக்குப்போக்கு எனக்குத் தெரியாது. விஸ்மா டாரூல் இமானில் 14 வது மாநில சட்டமன்றத்தின் நான்காவது கால தொடக்க விழாவிற்குப் பிறகு திங்கள்கிழமை (செப்டம்பர் 13) செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார். அவர்களின் குடும்பங்கள் மற்றும் மாணவர்கள் உட்பட அனைத்து தரப்பினரின் நலனுக்காக தங்கள் முடிவை மறுபரிசீலனை செய்ய மட்டுமே நான் சொன்னேன்.

தற்போதைக்கு, தங்களுக்கு எதிரான எந்த நடவடிக்கைகளுக்கும் விதிமுறைகள் அல்லது சட்டங்கள் இல்லாததால் தடுப்பூசியை ஏற்கும்படி அவர்களை வற்புறுத்துவதே ஒரே அணுகுமுறை என்றார் அஹ்மத் சம்சூரி. தடுப்பூசியை நிராகரித்த ஆசிரியர்கள் பள்ளி அமர்வு தொடங்கும் போது சீரற்ற கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டுமா என்று கேட்டதற்கு, “இது ஒரு வழியாக இருக்கலாம். அவர்கள் ஒவ்வொரு இரண்டு வாரங்களுக்கும் ஒரு சோதனை எடுக்க தயாராக இருந்தால், அது அவர்களுடையது என்று அஹமத் சம்சூரி கூறினார்.

மாநில உள்ளாட்சி, வீட்டுவசதி, சுகாதாரம் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழு தலைவர் டாக்டர் அலியாஸ் ரசாக், தெரெங்கானுவில் தீவிர சிகிச்சை பிரிவு (ஐசியு) படுக்கை பயன்பாடு 75%க்கும் அதிகமாக இருப்பதாக சந்தித்தபோது கூறினார்.

தெரெங்கானு தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் மூன்றாம் கட்டத்திற்கு இன்னும் செல்லாததற்கு இது ஒரு காரணியாகும் என்று அவர் கூறினார். மூன்றாம் கட்டத்திற்கு செல்ல எங்களுக்கு ஐசியு ஆக்கிரமிப்பு 50% ஆக இருக்க வேண்டும். கோவிட் -19 நோயாளி ஐசியுவில் சராசரியாக 21 நாட்கள் தங்குகிறார், இது நீண்ட காலம். தினசரி ஐசியு சேர்க்கை குறைவாக இருந்தாலும், 21 நாட்களில் ஆக்கிரமிப்பு அதிகமாகிறது என்று அவர் கூறினார், ஐசியு ஆக்கிரமிப்பு மூன்று வாரங்களில் குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here