தேவை அதிகரித்ததால் MyTravelPass விண்ணப்ப காலம் நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது என்று குடிவரவு DG கூறுகிறார்

MyTravelPass (எம்டிபி) விண்ணப்பிப்பவர்களுக்கான தேவை அதிகரித்ததால் நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளதாக குடிவரவுத் துறை தெரிவித்துள்ளது.

அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ கைருல் ஜைமி தாவுத் கூறுகையில், அதிக பொருளாதார துறைகள் திறக்கப்பட்டதால், எம்டிபிக்களுக்கான தேவை அதிகரித்துள்ளது. தேவை அதிகரிப்பால் செயலாக்கத்தை எளிதாக்க விண்ணப்ப காலத்தை 14 நாட்களாக அதிகரிக்க வேண்டும்.

தி ஸ்டார் வெளியிட்ட வாசகரின் கடிதத்திற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, திங்களன்று (செப்டம்பர் 13) அவர் வெளியிட்ட அறிக்கையில், “அதிக பொருளாதார துறைகள் மீண்டும் திறப்பதன் நேரடி விளைவு இது, வணிக பயணிகளின் உயர்வைக் கொண்டுவருகிறது.” கைருல் எம்டிபி மீது போதுமான அறிவிப்பு கடந்த காலங்களில் கொடுக்கப்பட்டது என்றும் வலியுறுத்தினார்.

கடந்த ஆண்டு அக்டோபர் 7 ஆம் தேதி ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பு நடைபெற்றது. அதில் விண்ணப்பிப்பவர்கள் நாட்டிற்குள் நுழைந்து வெளியேற MTP தேவை என்று அறிவிக்கப்பட்டது.

அப்போதிருந்து, இந்த துறை தொடர்ந்து சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் பத்திரிகைகள் மூலம் நினைவூட்டல்களையும் அறிவிப்புகளையும் செய்து வருகிறது.

கடந்த ஆண்டு அக்டோபர் 7 முதல் இந்த ஆண்டு செப்டம்பர் 10 வரை சுமார் 356,510 விண்ணப்பங்கள் பெறப்பட்டுள்ளன. அதில் 6,697 விண்ணப்பங்கள் ரத்து செய்யப்பட்டன, 208,509 அங்கீகரிக்கப்பட்டன மற்றும் 127,465 நிராகரிக்கப்பட்டன என்று அவர் கூறினார், அமலாக்கம் குறைந்த எண்ணிக்கையிலான கோவிட் -19 வழக்குகளுக்கு வழிவகுத்தது நாட்டிற்கு கொண்டு வரப்படுகிறது.

இந்த ஆண்டு ஆகஸ்டில், பதிவு செய்யப்பட்ட இறக்குமதி வழக்குகள் மொத்த தொற்றுநோய்களில் 0.4% க்கும் குறைவாக இருந்தன என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கத்தின் சமீபத்திய அறிவிப்புகள் மற்றும் விதிகள் அனைத்தையும் கவனிக்கவும், வெளிநாட்டு பயணங்களைத் திட்டமிடுவதற்கு முன் நடைமுறைகளை மறுபரிசீலனை செய்யவும் அவர் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டினார்.

எம்டிபி அமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கு துறை தொடர்ந்து முன்கூட்டிய நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது.

திங்களன்று, வாசகர், தி ஸ்டார் வெளியிட்ட ஒரு கடிதத்தில் “பயண பாஸ் தாமதத்தை ஏற்படுத்துகிறது” என்ற தலைப்பில், பல பயணிகளுக்கு MTP தேவைகள் பற்றி தெரியாது என்று கூறினார். எம்டிபி தேவைகள் மற்றும் விண்ணப்ப காலத்துடன் கூடிய பிற பிடிப்புகள் தெரியாததால், புறப்படும் நாளில் பயணம் செய்வதைத் தடுக்கும்போது பயணிகள் பயணங்களை மாற்றியமைக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here