பயங்கரவாத எச்சரிக்கையை தொடர்ந்து பாதுகாப்பு முகாமைகள் நிலைமையை கண்காணிக்கின்றன: விஸ்மா புத்ரா தகவல்

தென்கிழக்கு ஆசியாவில் பயங்கரவாத அச்சுறுத்தல் இருப்பதாக மலேசியாவில் உள்ள குடிமக்களுக்கு ஜப்பானிய வெளியுறவு அமைச்சகம் எச்சரிக்கை விடுத்ததை அடுத்து பாதுகாப்பு முகமைகள் நிலைமையை கண்காணித்து வருவதாக விஸ்மா புத்ரா கூறியது.

ஒரு அறிக்கையில், வெளியுறவு அமைச்சகம் மலேசியாவில் வசிக்கும் தனது நாட்டவர்களுக்கு ஜப்பானிய தூதரகம் வழங்கிய ஆலோசனையை கவனித்ததாகவும், இந்த விஷயத்தை அதிகாரிகளிடம் தெரிவித்ததாகவும் கூறியது.

எங்கள் பாதுகாப்பு நிறுவனங்கள், குறிப்பாக காவல்துறை, தற்போது நிலைமையை மிகவும் கவனமாக மதிப்பிடுகிறது.

மலேசியா உலகளாவிய ரீதியில் நமது பங்காளிகளுடன் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு முயற்சிகள் உட்பட பாதுகாப்புத் துறையில் ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்தி வருகிறது. புத்திசாலித்தனம் மற்றும் சிறந்த நடைமுறைகளைப் பகிர்வது இந்த ஒத்துழைப்பின் முக்கிய கூறுகள் “என்று அது கூறியது.

டோக்கியோவில் உள்ள மலேசிய தூதரகத்தை ஜப்பானிய வெளியுறவு அமைச்சகத்துடன் நெருக்கமாக தொடர்பு கொள்ளவும் அது அறிவுறுத்தியுள்ளது என்று விஸ்மா புத்ரா மேலும் கூறியது.

இந்தோனேசியா, பிலிப்பைன்ஸ், சிங்கப்பூர், மலேசியா, தாய்லாந்து மற்றும் மியான்மர் ஆகிய நாடுகளில் உள்ள குடிமக்களுக்கு மத வசதிகள் மற்றும் பிற நெரிசலான பகுதிகளில் இருந்து விலகி இருக்குமாறு ஜப்பானிய வெளியுறவு அமைச்சகம் அறிவுரை வழங்கியதாக முன்னதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

சுற்று வட்டார வழிபாட்டுத் தலங்கள் மற்றும் பெரிய கூட்டங்கள் சம்பந்தப்பட்ட இடங்கள் மீது தாக்குதல் நடத்தப்படலாம் என்று உளவுத்துறை அறிக்கைகளை மேற்கோள் காட்டி எச்சரிக்கையை  இங்குள்ள ஜப்பானிய தூதரக அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், மலேசியாவில் சுமார் 31,000 ஜப்பானியர்கள் உள்ளனர் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here