இந்த ஆண்டு சிலாங்கூரில் 300 க்கும் மேற்பட்ட பிரிவினை வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டிருக்கின்றன

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூரில்  இந்த ஆண்டு 300 க்கும் மேற்பட்ட பிரிவினை வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று மூத்த உதவி ஆணையர் நிக் எஸானி முகமட் பைசல் கூறினார் சிலாங்கூர் சிஐடி தலைவர் கடந்த ஆண்டு இதுபோன்ற வழக்குகள் 50 மட்டுமே இருந்ததால் நிச்சயமாக வழக்குகளில் அதிகரிப்பு இருப்பதாக கூறினார்.

செவ்வாய்க்கிழமை (செப்டம்பர் 14) சைபர் குற்றங்கள் குறித்த ஆன்லைன் மன்றத்தின் போது, ​​”பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அசிங்கமான செயல்களைப் பதிவுசெய்தனர், அது அவர்களைத் துரத்தியது” என்று அவர் கூறினார். பிரிவினை வழக்குகள் மூன்று பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்படுகின்றன என்று எஸ்ஏசி நிக் எஸானி கூறினார்.

முதல் வகை அசிங்கமான செயல்களை பதிவு செய்தவர்கள் மற்றும் சில நாட்களுக்குள், வீடியோக்கள் பரவாமல் இருப்பதற்கு ஈடாக அவர்கள் மிரட்டப்பட்டனர். குற்றவாளிகள் நிதி பரிமாற்றங்கள் மற்றும் கிரிப்டோகரன்சி உள்ளிட்ட பல்வேறு வடிவங்களில் பணம் கேட்கிறார்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பிரிவினை வழக்குகளுக்கான இரண்டாவது வகை முன்னாள் காதலர்கள் அல்லது வாழ்க்கைத் துணைவர்கள் சம்பந்தப்பட்டதாக எஸ்ஏசி நிக் எஸானி கூறினார். இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில், தம்பதியினர் உறவில் இருக்கும்போது ஒன்றாகச் செயல்களைப் பதிவு செய்வார்கள். இருப்பினும், அவர்கள் பிரிந்த பிறகு அல்லது விவாகரத்து பெற்ற பிறகு, முன்னாள் காதலன் தங்கள் பதிவுகளை வெறுப்பு அல்லது பொறாமையால் பரப்புவதாக அச்சுறுத்துவார் என்று அவர் கூறினார்.

மூன்றாவது மற்றும் அரிதான வகை தொலைபேசிகளை தொலைத்த அல்லது பழுதுபார்க்க அனுப்பிய பிறகு ஹேக் செய்யப்பட்டவர்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சிலர் தனிப்பட்ட புகைப்படங்களை எடுக்கிறார்கள் அல்லது வீடியோக்களை பதிவு செய்கிறார்கள், பின்னர் அவர்கள் தொலைபேசிகளை இழக்கிறார்கள் அல்லது பழுதுபார்ப்பதற்காக அனுப்புகிறார்கள். சில நாட்களுக்குள், யாராவது அவர்களைத் தொடர்புகொண்டு, புகைப்படங்கள் மற்றும் வீடியோக்களை பரப்பாததற்கு ஈடாக பணம் கோருவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

SAC Nik Ezanee, கடந்த ஆண்டு பிரிவினை வழக்குகள் மிகவும் அதிகமாக இருப்பதாக போலீசார் நம்பினர், ஆனால் பல புகாரளிக்கப்படவில்லை. பாதிக்கப்பட்டவர்கள் இதுபோன்ற வழக்குகளைப் புகாரளிப்பதில் வெட்கப்படுகிறார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

இருப்பினும், பாதிக்கப்பட்டவர்களை முன்வருமாறு நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம், இதனால் நாங்கள் விசாரணை செய்து குற்றவாளிகளை சட்டத்தின் முன் நிறுத்த முடியும். பொறுப்பானவர்களைக் கண்டுபிடிக்க நாங்கள் எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

SAC Nik Ezanee பொதுமக்களுக்கு அவர்களின் நற்பெயருக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் எதையும் பதிவு செய்ய வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தினார். இதுபோன்ற செயல்களை  பதிவு செய்யவோ அல்லது புகைப்படம் எடுக்காமல் இருந்தால் அது  சிறந்தது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here