கோவிட் தொற்று தொடங்கியதில் இருந்து கிட்டதட்ட 78,000 விவாகரத்துகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன

கோலாலம்பூர்: கடந்த ஆண்டு கோவிட் -19 தொற்றுநோய் தொடங்கியதில் இருந்து நாடு முழுவதும் கிட்டத்தட்ட 78,000 விவாகரத்துகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப்  கூறுகிறார்.

மொத்தம் 10,346 விவாகரத்துகள் முஸ்லீம் அல்லாத தம்பதிகளை உள்ளடக்கியது என்றும் 66,440 வழக்குகள் கடந்த ஆண்டு மார்ச் முதல் இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் வரை முஸ்லிம்கள் சம்பந்தப்பட்டவை என்றும் அவர் கூறினார்.

“மொத்தமாக (முஸ்லிம் அல்லாத விவாகரத்துகள்), சிலாங்கூர் 3,160 வழக்குகளுடன் அதிக எண்ணிக்கையில் கோலாலம்பூர் (2,893) மற்றும் பேராக் (1,209) பதிவு செய்துள்ளது” என்று டத்தோ டாக்டர் ஹசான்  பஹ்ரோம் (PH-Tampin) எழுப்பிய கேள்விக்கு இன்று காலை (செப்.15) எழுத்துப்பூர்வமாக பதிலளித்தார்.

முஸ்லீம் விவாகரத்து வழக்குகளில், ஜோகூரில் (7,558) கெடா (5,985) மற்றும் கிளந்தான் (5,982) ஆகிய இடங்களில் அதிக எண்ணிக்கையிலான வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. தொற்றுநோய் மற்றும் அடுத்தடுத்த இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவுகள் (MCO) திருமணமான தம்பதிகள் மற்றும் குடும்பத்திற்கு அழுத்தம் கொடுக்க வழிவகுத்தது என்பதை இஸ்மாயில் சப்ரி ஒப்புக்கொண்டார்.

“கோவிட் -19 நெருக்கடி கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதத்தில் இருந்து MCO ஐ செயல்படுத்த அரசுக்கு வழிவகுத்தது. மேலும் சமூகம், குறிப்பாக ஆபத்தில் உள்ளவர்கள், அவர்களின் உடல்நலம் மற்றும் பாதுகாப்புக்கு முன்னுரிமை அளிக்க வீட்டிலேயே இருக்க அறிவுறுத்தப்பட்டது. புதிய இயல்பு கீழ் வாழ்க்கை வாழ்க்கையின் பல அம்சங்களை, குறிப்பாக குடும்பத்தை பாதித்ததாக காணப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

இதன் வெளிச்சத்தில், திருமணமான தம்பதிகளுக்கு தொற்றுநோயின் தாக்கத்தை அறிய தேசிய மக்கள் தொகை மற்றும் குடும்ப மேம்பாட்டு வாரியம் இந்த ஆண்டு மார்ச் 5 முதல் 14 வரை ஒரு கணக்கெடுப்பை நடத்தியதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். ஏழு முதல் 24 வயதிற்குட்பட்ட குழந்தைகளுடன் 1,148 திருமணமான தம்பதியினர் இந்த கணக்கெடுப்பில் ஈடுபட்டதாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் தொற்றுநோயின் மூன்றாவது அலையின் போது 80% பெற்றோர்கள் பொருளாதார மற்றும் மன அழுத்தத்தை அனுபவிக்கத் தொடங்கியதை கண்டுபிடிப்புகள் காட்டுகின்றன என்று அவர் கூறினார். முந்தைய MCO களுடன் ஒப்பிடும்போது இந்த காலகட்டத்தில் தங்கள் பொருளாதார நிலைமை மோசமாகிவிட்டதாக 28% கூறியதாக அவர் கூறினார்.

தொற்றுநோயின் மூன்றாவது அலையின் போது 84.1% கவலை, பதட்டம் மற்றும் கவலை போன்ற உணர்ச்சி மன அழுத்தத்தை எதிர்கொண்டதால் இது தெளிவாக உள்ளது என்று அவர் கூறினார். கணக்கெடுப்பில், 63% பேர் மன அழுத்தத்தால் பாதிக்கப்பட்டிருப்பதாகக் கண்டறிந்தார்.

இஸ்மாயில் மன அழுத்தத்தின் விளைவுகள் 20.4% பெற்றோர்கள் தங்கள் மனநிலையைக் கட்டுப்படுத்துவது கடினமாக இருப்பதாகக் கணக்கெடுத்ததாகக் கூறினர்.  இதைத் தொடர்ந்து உறங்குவதில் சிரமம் ஏற்பட்டது (16.8%) அல்லது தொடர்ந்து தலைவலி மற்றும் வயிற்று வலி (15.8%),” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மிகவும் நேர்மறையான குறிப்பில், இஸ்மாயில் சப்ரி 96.1% பெற்றோர்கள் தேசத்திற்கு மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அடைய குடும்பங்களுடன் தடுப்பூசி போட ஒப்புக்கொண்டதாக கூறினார். புதிய விரிவான முயற்சிகள் மூலம் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உதவ அரசாங்கம் தொடர்ந்து முயற்சிகளை மேற்கொள்ளும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here