லோரிகளை திருடுவதில் கைதேர்ந்த கும்பலை போலீசார் முறியடித்தனர்

கோம்பாக் பகுதியில் திருடப்பட்ட லோரிகளை  மாற்றியமைத்து விற்று  லாபம் ஈட்டிய கும்பலை போலீசார் முடக்கினர். புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குநர் டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ஜலீல் ஹாசன் பொதுமக்களிடமிருந்து சேகரிக்கப்பட்ட தகவலைத் தொடர்ந்து இந்த நடவடிக்கை தொடங்கப்பட்டது என்று கூறினார்.

செப்டம்பர் 18 அன்று ஷா ஆலாமின் புலாவ் லுமட்டில் ஒரு லோரியை நிறுத்திய பிறகு முதல் கைது நடைபெற்றது. அதைத் தொடர்ந்து  12 லோரிகள், ஒரு ஃபோர்க்லிஃப்ட் மற்றும் பிற இயந்திரங்கள் திருடப்பட்ட லோரிகளை மாற்றியமைக்கப்பட்டதாக நாங்கள் நம்பிய இடத்தில் கைது செய்தோம்.

இன்று (செப்டம்பர் 21) ரவாங் ஒருங்கிணைந்த தொழிற்பேட்டையில் உள்ள குழுவின் பணிமனை அருகே நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில், “இரண்டு சந்தேக நபர்களின் விசாரணைக்குப் பிறகு, மூன்றாவது நபர் தாமான் ஶ்ரீ இண்டா பெஸ்தாரி ஜெயாவில் கைது செய்யப்பட்டார்.

விசாரணையில் முதல் மற்றும் மூன்றாவது சந்தேகநபர்கள் லோரிகளை திருடுபவர்கள். இரண்டாம் நபர் வாங்குபவர். திருடப்பட்ட வாகனங்கள் சுமார்  2 மில்லியன் மதிப்புள்ளவை என்று போலீசார் மதிப்பிட்டனர். சந்தேகநபர்கள் லோரிகளை மாற்றியமைப்பதில் திறமை வாய்ந்தவர்கள் என்று அறிந்திருப்பதாக நம்பப்படுகிறது. இதில் சேஸ் எண்களை மாற்றுவது மற்றும் வாடிக்கையாளரின் விவரக்குறிப்புகளின்படி அவற்றை மீண்டும் பூசுவது ஆகியவை அடங்கும்.

மற்ற திருடப்பட்ட லோரிகளின் பாகங்கள் ஒரு வாகனத்தை மாற்றுவதற்குப் பயன்படுத்தப்படும். “ஆர்டரை” பெற்ற பின்னரே திருடப்பட்ட லோரிகளை இந்த குழு மாற்றும் என்று போலீசார் நம்புகின்றனர். இந்த குழு ஆறு மாதங்களாக செயல்பட்டு வந்ததாகவும் அறியப்படுகிறது.

அவை சந்தை விலையை விட குறைவாக விற்கப்பட வேண்டும். சிலர் RM7,000 வரை குறைவாக செல்வார்கள். சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை மற்றும் புஸ்பகாம் போன்ற பிற நிறுவனங்களுடன் இணைந்து, கும்பலுக்கு உதவி செய்தவர்கள் யாராவது இருக்கிறார்களா என்று பார்க்கிறோம்.

39 முதல் 41 வயது வரையிலான மூன்று சந்தேக நபர்களும் முன் குற்றவாளிகளாகக் காணப்பட்டனர், முன்பு குற்றம் தடுப்புச் சட்டத்தின் (போகா) கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அனைவரும் செப்டம்பர் 22 ஆம் தேதி வரை காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

“ரிமாண்ட் முடிந்ததும் காவலை நீட்டிக்க நாங்கள் விண்ணப்பிப்போம்”.திருடப்பட்ட லோரிகள் விற்பனையை தடுக்க வாங்குபவர்களிடம் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். “விலை மிகவும் குறைவாக இருந்தால், கவனமாக இருங்கள். உரிமையை மாற்றுவதற்கான நேரம் மிக நீண்டதாக இருந்தால், அது சந்தேகத்திற்குரியது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here