தடுப்பூசிகளை மறுக்கும் அரசு ஊழியர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க JPA முன்மொழிகிறது

பொதுச் சேவைத் துறை (ஜேபிஏ) தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலுக்கு (எம்.கே.என்.) கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போட மறுக்கும் அரசு ஊழியர்களுக்கு எதிராக எடுக்கக்கூடிய நடவடிக்கை குறித்த முன்மொழிவை சமர்ப்பிக்கும். JPA, ஒரு அறிக்கையில், MKN க்கு பல நடவடிக்கைகள் மற்றும் நடவடிக்கைகள் முன்மொழியப்படும். சுகாதார காரணங்களுக்காக விலக்கு அளிக்க வலுவான காரணங்களைக் கொண்டவர்கள் தவிர அனைத்து அரசு ஊழியர்களும் தடுப்பூசி போடுவது கட்டாயமாக்க வேண்டும் என்ற உத்தரவு உட்பட என தெரிவித்துள்ளது.

JPA படி, கிட்டத்தட்ட 98% அரசு ஊழியர்கள் கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளனர். அரசு அலுவலகங்களில் அரசு ஊழியர்களை எதிர்கொள்ள  பொதுமக்களுக்கு நம்பிக்கையையும் உறுதியையும் அளிக்க இந்த விஷயம் (தடுப்பூசி) முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும் என்று ஜேபிஏ கூறினார். தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் கட்டங்களின் அடிப்படையில் அரசு சேவைகளை முழு செயல்பாட்டு நிலைக்குத் திரும்ப தடுப்பூசி முயற்சிக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும் என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

செப்டம்பர் 4 அன்று, கியூபெக்ஸ் தலைவர் அட்னான் மாட், குழுவில் எடுக்கப்பட வேண்டிய நடவடிக்கைகளை விளக்கி, கோவிட் -19 ஜப்களை இன்னும் எடுக்காத அரசு ஊழியர்களுக்கு ஒரு சிறப்பு சுற்றறிக்கை வெளியிடுமாறு பரிந்துரைத்தார். ஒட்டுமொத்த அரசு ஊழியர்கள் தடுப்பூசி போடுவதை உறுதி செய்வதற்கு தற்போதைய விதிமுறைகளின் அடிப்படையில் அந்தந்த அமைச்சகங்கள் அல்லது துறைகளால் பல நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படலாம் என்று ஜேபிஏ கூறியது.

கொள்கையளவில், அரசு ஊழியர்கள் பொது அதிகாரிகள் (நடத்தை மற்றும் ஒழுக்கம்) விதிமுறைகள் 1993 [PU (A) 395/1993] க்கு உட்பட்டவர்கள். துறைத் தலைவரின் வழிகாட்டுதலின் போது அலுவலகத்தில் கடமைக்கு வருகை தருவது உட்பட ஏற்கனவே உள்ள விதிகளுக்கும் அவர்கள் இணங்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here