குறைந்தது நான்கு நகை கொள்ளைச் சம்பவங்களுடன் தொடர்புடைய 23 நபர்களை போலீசார் கைது செய்தனர்

கோம்பாக்: கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் தொடர் நகை கொள்ளைச் சம்பவங்கள் தொடர்பாக இரண்டு பெண்கள் உட்பட 23 சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். செப்டம்பர் 12 முதல் 21 வரை நடத்தப்பட்ட நடவடிக்கைகளில் இவர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குனர்  டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ஜலீல் ஹசான் கூறினார்.

ஏழு சந்தேக நபர்கள் கொள்ளையில் ஈடுபட்டனர். ஆறு நபர்கள் திருடப்பட்ட பொருட்களை வாங்கினார்கள். இரண்டு பேர் திருடப்பட்ட நகைகளை வைத்திருந்தனர். மீதமுள்ள எட்டு சந்தேக நபர்கள் எவ்வாறு கொள்ளையடிப்பது என்பது குறித்து திட்டம் தீட்டுபவர்கள்  என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 24)  கோம்பாக் காவல் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

RM159,488 மதிப்புள்ள ஆறு தங்கக் கட்டிகள், RM30,381 மதிப்புள்ள நான்கு தங்க நகைகள், RM11, 214 மதிப்புள்ள இரண்டு தங்க வளையல்கள் மற்றும் RM2,396 மதிப்புள்ள கணுக்கால் வளையல் உள்ளிட்ட பல திருடப்பட்ட பொருட்களையும் போலீசார் கைப்பற்றியுள்ளனர். நாங்கள் மூன்று மோட்டார் சைக்கிள்கள், 15 மொபைல் போன்கள், மூன்று ஹெல்மெட், இரண்டு ஜாக்கெட்டுகள், எட்டு ரசீது புத்தகங்கள் மற்றும் 25 தங்க வர்த்தக ரசீதுகளை கைப்பற்றினோம்.

சிலாங்கூர் மற்றும் கோலாலம்பூரில் நடந்த இரண்டு தங்கக் கொள்ளைச் சம்பவங்களுக்கு இந்தக் குழுவே காரணம் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் நடந்த பல  திருட்டு மற்றும் மோட்டார் சைக்கிள் திருட்டுக்கு அவர்கள்தான் காரணம் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கொள்ளையர்கள் கொள்ளையின் போது இரண்டு மோட்டார் சைக்கிள்களைப் பயன்படுத்துவார்கள் மற்றும் ஒவ்வொரு கொள்ளைக்குப் பிறகும் மோட்டார் சைக்கிள்களை (தோற்றத்தை) மாற்றுவார்கள். கொள்ளைகளில் பயன்படுத்தப்படும் ஆடைகளையும் அவர்கள் எரித்து விடுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த வழக்கில் தகவல் தெரிந்த எவரும் கோம்பாக் விசாரணை அதிகாரி உதவி I. அகிலனை 03-61262222 அல்லது 019-5230801 ல் தொடர்பு கொள்ளுமாறு அவர் கேட்டுக்கொண்டார். வாங்சா மாஜு விசாரணை அதிகாரி இன்ஸ்பெக்டர் ஷாருல் அஸ்ஸுவான் ஷாரோம் 03-92899222 அல்லது 016-2014334 அல்லது அருகில் உள்ள காவல் நிலையத்தில் தகவல் வழங்குமாறு கூறினார்.

அப்துல் ஜலீல் வணிக உரிமையாளர்களுக்கு, குறிப்பாக தங்க வேலை செய்பவர்களுக்கு, அவர்களின் பாதுகாப்பு அமைப்புகளை மேம்படுத்த அறிவுறுத்தினார். எப்போதும் விழிப்புடன் இருங்கள் மற்றும் சந்தேகத்திற்கிடமான நபர்கள் குறித்து எச்சரிக்கையாக இருங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here