ஓட்டுநர் உரிமம் புதுப்பிக்கப்படுவதற்கு முன்பு மூத்த குடிமக்கள் மருத்துவ பரிசோதனைக்கு உட்படுத்த வேண்டும் என்பது நியாயமற்றது

மூத்த குடிமக்கள் மருத்துவப் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டு, ஓட்டுநர் உரிமத்தைப் புதுப்பிப்பதற்கு முன்பு அவர்கள் தகுதியானவர்களாக அறிவிக்கப்பட வேண்டும் என்ற திட்டம் நியாயமற்றது என்று சரவாக் ஜெரோன்டாலஜி அண்ட் ஜெரியாட்ரிக்ஸ் சொசைட்டி (SGGS) கூறுகிறது.

அதன் தலைவர் டென்னிஸ் டான் அவர்கள் நாட்டில் சாலை விபத்துகளுக்கு முக்கிய பங்களிப்பாளர்களில் ஒருவராக இருப்பதற்கான புள்ளிவிவரங்கள் எதுவும் இல்லை என்று கூறினார். மூத்த குடிமக்களை விட காவல்துறை மனநலம் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், போதைப்பொருள் துஷ்பிரயோகம் செய்பவர்கள் மற்றும் மீண்டும்  போக்குவரத்து குற்றவாளிகள் ஆகியோரை கண்காணிக்க வேண்டும். ஏனெனில் அவர்கள் மூத்த குடிமக்களை விட சாலை விபத்துக்களை ஏற்படுத்த வாய்ப்புள்ளது.

பெரும்பாலான சாலை விபத்துக்கள் இளைஞர்கள் கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டுதல், குறுகிய சாலைகளை முந்திச் செல்வது, வேகத்தை அதிகரிப்பது அல்லது போக்குவரத்து சமிஞ்சை விளக்குகளை மதிக்காமல் செல்வது அல்லது குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவது போன்றவற்றால் ஏற்படுகிறது என்பது எங்கள் நம்பிக்கை.

மூத்த குடிமக்களை மருத்துவப் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்துவது மற்றும் உரிமம் வழங்கப்படுவதற்கு முன்பு அவர்களின் உடல்நிலை குறித்து ஒரு மருத்துவரின் உறுதிப்பாட்டை பெறுவது மிக அதிகம் என்று நாங்கள் உணர்கிறோம் என்று டான் சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 25) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார் .

பார்வைக் குறைபாடு போன்ற உடல்நலப் பிரச்சினைகள் மூத்த குடிமக்கள் தங்கள் உரிமங்களைப் புதுப்பிப்பதைத் தடுக்க ஒரு காரணம் அல்ல, ஏனெனில் இது மற்றவர்களுக்கு பார்வைக் கோளாறுகள் இருப்பதைப் போலவே, கண்ணாடிகளால் சரிசெய்யப்படலாம்.

மூத்த குடிமக்களுக்கு இத்தகைய நிபந்தனைகள் விதிக்கப்பட்டால், அது இளையவர்களுக்கும் சமமாக பொருந்தும். ஏனெனில் அவர்களில் பலர் இதே போன்ற உடல்நலப் பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்கின்றனர். நாட்டில் பெரும்பாலான சாலை விபத்துகள் இளைய மக்களால் ஏற்படுகின்றன. மூத்த குடிமக்கள் அல்ல என்பது எனது நம்பிக்கை.

எனவே, மூத்த குடிமக்களுக்கு அல்சைமர் அல்லது பிற தீவிர நோய்கள் போன்ற உடல்நலப் பிரச்சினைகள் இருந்தால், வாகனங்களை ஓட்டுவதை எப்போது நிறுத்த வேண்டும் என்பது போன்ற நிபந்தனைகளை விதிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. பல மூத்த குடிமக்கள், 70 மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதினராக இருந்தாலும், இன்னும் ஆரோக்கியமானவர்களாகவும், தங்கள் சொந்த வழியில் சமூகத்திற்கு தீவிரமாக பங்களிப்பவர்களாகவும் இருக்கிறார்கள்  என்று அவர் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 24), மூத்த குடிமக்களுக்கு மோட்டார் வாகன உரிமம் வழங்குவதை அரசாங்கம் கட்டுப்படுத்த வேண்டும் என்று காவல்துறை முன்மொழிந்தது.

புக்கிட் அமான் போக்குவரத்து விசாரணை மற்றும் அமலாக்கத் துறை இயக்குநர் துணை ஆணையர் டத்தோ அஜிஸ்மான் அலியாஸ், மூத்த குடிமக்களின் உடல்நிலை சாலை விபத்துகளுக்கு பங்களிக்கும் என்பதால் இது என்று கூறினார். மூத்த குடிமக்களும் மருத்துவப் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் மற்றும் அவர்கள் வாகனம் ஓட்ட தகுதியுள்ளவர்களா என்பதை அறிய மருத்துவரிடம் ஒப்புதல் பெற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முதியவர்கள் அல்சைமர் மற்றும் மங்கலான பார்வை போன்ற சுகாதார நிலைகளால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். இது மறைமுகமாக சாலை விபத்தை ஏற்படுத்தும். ஒரு மூத்த குடிமகன் மோட்டார் சைக்கிள் பாதையில் வாகனம் ஓட்டும்போது பிடிபட்ட ஒரு வழக்கு இருந்தது. இந்த விவகாரத்தை அரசு கவனிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். 70 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட மூத்த குடிமக்கள் வயது காரணத்தால் ஐந்து வருட காலத்திற்கு ஓட்டுநர் உரிமத்தை புதுப்பிப்பது ஏற்புடையதல்ல என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here