ஒரே குடும்பம் என்ற கருத்தினை முதலில் நாட்டில் நிலை நிறுத்துமாறு பிரதமருக்கு ராமசாமி வலியுறுத்தல்

அனைவரும் ஒரே குடும்பம் என்ற கருத்தின் பயனைப் பற்றி உலகுக்கு போதிப்பது நல்லது. ஆனால் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் அதை முதலில் நாட்டில் அமல்படுத்துவதை உறுதி செய்ய வேண்டும் என்று ஒரு டிஏபி தலைவர் கூறுகிறார்.

பினாங்கு துணை முதல்வர் பி ராமசாமி, மலேசியாவில் இஸ்மாயில் இந்த கருத்தை உலக அரங்கிற்கு கொண்டு வருவதற்கு முன்பு சரிசெய்யப்பட வேண்டிய பல பிளவுபடுத்தும் கொள்கைகள் மற்றும் நடைமுறைகள் உள்ளன.

இஸ்மாயில் குடும்பக் கருத்து பற்றி போதிப்பது முற்றிலும் சரி. ஆனால் அது முதலில் நாட்டில் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்பதை அவர் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

அப்போதுதான் இஸ்மாயில் ஐக்கிய நாடுகளின் மூலம் உலகிற்கு பிரசங்கிக்க முடியும்.  பக்காத்தான் ஹரப்பானுடனான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் எதிர்க்கட்சிகளுக்கு வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட சீர்திருத்தங்களைக் கொண்டுவருவதில் அவர் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

ஐநா பொதுச் சபையில் நேற்று தனது தொடக்க உரையில் இஸ்மாயில், உலகின் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதில் ஒற்றுமை அல்லது குடும்பத்தின் தேவை மிக முக்கியமானது என்று கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் அல்லது பணக்கார, நடுத்தர வருமானம் மற்றும் ஏழை நாடுகளுக்கிடையேயான வெளிப்படையான பொருளாதார வேறுபாடுகளில் வேரூன்றிய பிரச்சினைகளைத் தடுப்பதில் ஒரு உலகளாவிய குடும்பம் என்ற கருத்து அதன் பயன்பாட்டைக் கொண்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

சரக்கு பகிர்தல் துறையில் உள்ள பூமிபுத்ரா நிறுவனங்களுக்கு 51% சமபங்கு ஒதுக்கப்பட வேண்டும் என்ற நிதி அமைச்சகத்தின் தீர்ப்பை உள்ளடக்கிய சமீபத்திய தகவலை மேற்கோள் காட்டி, ராமசாமி இது போன்ற அப்பட்டமான மற்றும் இனவெறி உத்தரவு இஸ்மாயிலின் குடும்பக் கருத்துக்கு நேரடி சவால் என்று கூறினார்.

வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், பூமிபுத்ரா அல்லாத சரக்கு அனுப்புதல் நிறுவனங்கள் சுங்க உரிமங்களைப் பெற்றிருந்தால், பூமிபுத்ரா நிறுவனங்களுக்கு 51% பங்குகளை விட்டுக்கொடுக்க வேண்டும்.

உரிமங்கள் வழங்குவதில் இன அடிப்படையில் மலேசியர்களுக்கு எதிராக பாகுபாடு காட்டுவதில் அரசு நிறுவனங்கள் நரகமாக இருக்கும்போது மலேசியர்கள் ஒரு சிறந்த குடும்பமாக இஸ்மாயில் பேச முடியாது.

இந்த சூழலில், மலேசியர்கள் எப்போதும் சரியானதை அரசாங்கம் செய்யும் என்று எதிர்பார்க்கின்றனர். ‘குடும்ப’ உறுப்பினர்களை இனம் மற்றும் மதத்தால் பிரிக்க வேண்டாம் என்று ராமசாமி கூறினார். கடந்த அரசாங்கங்கள் தோல்வியடைந்தன, ஏனெனில் இனமும் மதமும் அரசியல் ஆதிக்கத்திற்கான எளிமையான கருவிகளாக மாறியது.

இஸ்மாயிலின் கீழ் உள்ள தற்போதைய அரசாங்கம் ஆழ்ந்த இன மற்றும் மதப் பிரிவினைகள் இருந்தபோதிலும் குடும்பக் கருத்துடன் எவ்வளவு தூரம் செல்லும் என்பதை காலம் மட்டுமே சொல்லும் என்று அவர் கேள்வி எழுப்பினார். இஸ்மாயில் கூட கடந்த காலங்களில் இன மற்றும் மதம் குறித்து பேசியிருப்பதில் தனது பங்கினை கொண்டிருக்கிறார் என்று ராமசாமி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here