பினாங்கு பாலம் விபத்திற்கு காரணமான வாகனமோட்டி தற்காப்பு வாதத்திற்குள் நுழையுமாறு நீதிமன்றம் உத்தரவு

புக்கிட் மெர்தாஜம்: இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு   எஸ்யூவி வாகனத்தில் இருந்து பினாங்கு பாலத்தில் விழுவதற்கு  காரணமாக இருந்த வாகனமோட்டி தனது தற்காப்பு வாதத்திற்குள் நுழையுமாறு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. அமர்வு நீதிபதி அஹ்ஸா ஃபரிஸ் அஹ்மத் கைருதீன் கூறியதாவது: முன்னாள் சிகையலங்கார நிபுணர் வைத்தீஸ்வரன் எம் குமாரதேவன் மீது ஆஜர்படுத்தப்பட்ட ஆதாரங்களை மதிப்பீடு செய்த பிறகு அவர் மீது முதன்மை வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது என்றார்.

வைத்தீஸ்வரன் 23, கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். 2019 ஜனவரி 20 அன்று அதிகாலை 3 மணிக்கு பினாங்கு பாலத்தின் Km4 (Perai-bound) இல் நடந்த விபத்தில் மோய் யுன் பெங் 20 உயிரிழந்தார். அஹ்ஸா, வைத்தீஸ்வரனை தனது தற்காப்பு வாதத்திற்குள் நுழைய உத்தரவிட்ட பிறகு, வைத்தீஸ்வரனின் தாயார் மற்றும் அரசாங்க மருத்துவ நிபுணர் உட்பட மேலும் மூன்று சாட்சிகள் அக்டோபர் 28 மற்றும் 29 ஆம் தேதிகளில் சாட்சியமளிக்க அழைக்கப்படுவார் என்று கூறினார்.

சாலை போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 பிரிவு 41 (1) இன் கீழ் பொறுப்பற்ற ஓட்டுநர் குற்றச்சாட்டில் வைத்தேஸ்வரன் குற்றவாளி அல்ல என்று குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சம் 10 ஆண்டுகள் சிறை மற்றும் 20,000 வெள்ளி வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

இந்த குற்றம் மூன்று வருட ஓட்டுநர் உரிமம் இடைநீக்கத்தையும் கொண்டுள்ளது. மோய் யுன் பெங் ஓட்டிய கார் மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு கடலில் இருந்து மீட்கப்பட்டது. வைத்தீஸ்வரன் RM7,000 ஜாமீனில் வெளியே வந்துள்ளார் மற்றும் அவரது வழக்கு முடிவடையும் வரை அவரது ஓட்டுநர் உரிமம் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளது. அவர் ஒவ்வொரு மாதமும் அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் செல்ல வேண்டும்.

மற்றொரு காரின் டாஷ்கேம் வீடியோ, வைத்தீஸ்வரனின் டொயோட்டா வயோஸ் மோயின் மஸ்டா சிஎக்ஸ் -5 இன் பின்புறத்தில் இடிப்பதைக் காட்டியது. இதனால் அது பாலத்தின் மூன்று வழிப்பாதையில் தண்ணீரில் மூழ்குவதற்கு முன்பு மூன்று முறை கவிழ்ந்தது.

140 உறுப்பினர்கள் கொண்ட தேடுதல் மற்றும் மீட்பு குழு, கடலோர மற்றும் மோசமான வானிலை காரணமாக மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு மோயின் காரை தண்ணீரில் இருந்து தூக்கியது. பாலத்தின் பியர் 34 இல் வாகனம் 15 மீட்டர் நீரில் மூழ்கியது.

கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் போக்குவரத்து போலீசார், மோயின் தந்தை மற்றும் kopitiam ஊழியர் உட்பட 12 சாட்சிகளிடம் நீதிமன்றம் விசாரணை நடத்தியது. விபத்துக்கு சில மணி நேரங்களுக்கு முன்பு ஜார்ஜ் டவுனில் வைத்தீஸ்வரன் மொய் உடன் பிறந்தநாள் விழாவில் இருந்தார்.

துணை அரசு வழக்கறிஞர்களாக கைரூல் அனுவார் அப்துல் ஹலீம் மற்றும் முகமது நஸ்ரி அப்துல் ரஹீம் ஆகியோர் வழக்கு தொடர்ந்தனர். குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்காக கே. பரமநாதன் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here