வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான தற்காலிக பாஸ் வழங்குவதற்கான புதிய கொள்கையை குடிநுழைவுத் துறை முன்மொழியும்

நாட்டில் உள்ள வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான தற்காலிக வேலைவாய்ப்பு விசிட் பாஸ் (PLKS) வழங்குதல் மற்றும் புதுப்பித்தல் ஆகியவற்றுக்கான புதிய கொள்கையை குடிநுழைவுத் அரசாங்கத்திற்கு முன்மொழியும்.

தலைமை இயக்குநர் டத்தோ கைருல் டிசைமி டாவூட் கூறுகையில், சட்டப்படி 446இன் படி பல வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி உள்ளிட்ட வசதிகள் பூர்த்தி செய்யப்படவில்லை மற்றும் குறைந்தபட்ச தரநிலைகளுக்கு இணங்கவில்லை என்று கண்டறியப்பட்ட பிறகு இந்த திட்டம் எழுப்பப்பட்டது.

வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும் நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) தயாரிப்பதற்கு முன் விவாதம் செய்ய உள்துறை அமைச்சகம், மனித வள அமைச்சகம் மற்றும் மனிதவளத் துறைக்கு முன்மொழிவு சமர்ப்பிக்கப்படும் என்றார்.

இந்த புதிய கொள்கையின் அடிப்படையில், முதலாளிகள் மனிதவளத் துறையிலிருந்து சான்றிதழ் பெறுவதன் மூலம் சட்டம் 446 (தொழிலாளர்களின் குறைந்தபட்ச வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகள் (திருத்தம்) சட்டம் 2019) க்கு இணங்க வேண்டும்.

இந்த சான்றிதழின் மூலம் மட்டுமே அவர்கள் (முதலாளிகள்) வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களைக் கொண்டுவர அல்லது ஏற்கனவே இருக்கும் தொழிலாளர்களின் பிஎல்கேஎஸ் -ஐ புதுப்பிக்க முடியுமா என்று பரிசீலிக்கப்படுவார்கள் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (அக்டோபர் 1) செமினியின் எக்கோ மெஜஸ்டிக்கில் செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

உள்துறை அமைச்சகம் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகத்திற்கு இந்த திட்டம் கொண்டு செல்லப்படும் என்றும் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டால், எஸ்ஓபி மற்றும் வழிகாட்டுதல்கள் தயாரிக்கப்படலாம் என்றும், அடுத்த ஆண்டு இந்த திட்டம் அமல்படுத்தப்பட்டால், இது அனைத்து புதிய வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கும் அனைத்து துறைகளும் பொருந்தும் என்றும் கைருல் டிசைமி கூறினார்.

முன்மொழிவுத் தாளை விவாதத்துக்காகவும், ஒப்புதலுக்காகவும் உயர் மட்டத்தில் சமர்ப்பிக்கும் முன் துறை முதலில் அதைச் செம்மைப்படுத்தும். முதலாளிகள் தங்கள் ஊழியர்களுக்குப் பொருத்தமற்ற வாழ்க்கை நிலைமைகளை வழங்க நாங்கள் அனுமதிக்கக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையே, இன்று அதிகாலை 1 மணி முதல் தொழிலாளர்கள் குடியிருப்பில் நடந்த சோதனையில் 112 இந்தோனேசியர்கள், பங்களாதேஷ் (95), மியான்மர் (66), வியட்நாமீஸ் (13) மற்றும் கானா (ஒரு) நாட்டவர்கள் அடங்கிய 297 வெளிநாட்டவர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கைருல் டிசைமி கூறுகையில், இந்த நடவடிக்கை வெளிநாட்டினருக்கு நெரிசலான வீட்டுவசதி குறித்த பொது புகார்களின் விளைவாகும். இது சுகாதாரத் தரங்களுக்கு இணங்காதது மற்றும் சட்டம் 446 ஐ மீறியது.

செல்லுபடியாகும் ஆவணங்கள் இல்லை என்பதற்காக பிரிவு 6 (1) (C) மற்றும் அதிகப்படியான தங்கலுக்கான பிரிவு 15 (1) (C) இன் கீழ் விசாரணைகளுக்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள வெளிநாட்டவர்கள் செமனி குடிநுழைவு தடுப்புக்காவலில் வைக்கப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள் முதலில் புத்ராஜெயா மற்றும் சிரம்பான் மாவட்ட சுகாதார மையங்களுக்கு கோவிட் -19 பரிசோதனைக்கு அழைத்துச் செல்லப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here