ஜுரைடா: அக்டோபர் நடுப்பகுதியில் 32,000 வெளிநாட்டு தோட்ட தொழிலாளர்கள் வர அனுமதி

பெருந்தோட்டத் தொழில் துறை அமைச்சகம் (KPPK) கோவிட் -19 தடுப்பூசியை முடித்த 32,000 வெளிநாட்டு தோட்டத் தொழிலாளர்களை அக்டோபர் நடுப்பகுதியில் தொடங்கி மலேசியாவுக்குக் கொண்டுவர ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. அதன் அமைச்சர் டத்தோ ஜுரைடா கமாருதீன் கூறுகையில்  பெரும்பாலான உள்ளூர்வாசிகள் இந்தப் பணியைச் செய்யத் தயாராக இல்லை என்றார்.

அவர் தனது முதல் 100 நாட்களில் வேலையில் மேற்கொள்ளப்பட்ட முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாகும். இது பொருட்களின் ஏற்றுமதியை அதிகரிப்பதாகும். வெளிநாடுகளில் இருந்து தோட்டத் தொழிலாளர்கள் அறுவடை செய்பவர்களாக வேலைக்கு அமர்த்தப்படுவதை KPPK உறுதி செய்யும்.

எனினும், நாடு புதிய தொழில்நுட்பங்களைப் பெற்றவுடன், மலேசியர்களை அதிக இலாபகரமான சம்பளத்துடன் தோட்டங்களில் வேலை செய்ய ஊக்குவிப்போம் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை தேசிய கெனாஃப் மற்றும் புகையிலை வாரிய தலைமையகத்தில் கெனாஃப் தரநிலை ஆவணங்களை வழங்கிய பிறகு கூறினார்.

இருப்பினும், வெளிநாட்டுப் பணியாளர்களுக்கான நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் மற்றும் சுகாதார அமைச்சகம் போன்ற தொடர்புடைய அதிகாரிகளால் இன்னும் நெறிப்படுத்தப்பட்டு வருவதாக ஜுரைடா கூறினார்.

கோவிட் -19 ஐக் கட்டுப்படுத்தும் முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக தனிமைப்படுத்தலுக்கு பொருத்தமான இடங்களை வழங்குவதோடு, வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் ஆட்சேர்ப்பு செய்யப்படுவதை உறுதி செய்வது போன்ற அனைத்து SOP களையும் பின்பற்ற பெருந்தோட்ட நிறுவனங்களும் தயாராக உள்ளன.

உண்மையில், இந்த நிறுவனங்கள் வெளிநாடுகளில் இருந்து வரும் தொழிலாளர்களின் நுழைவுச் செலவையும் ஏற்க தயாராக உள்ளன. இது அவர்களின் வருகையை விரைவுபடுத்தும் என்று அவர் கூறினார். தொழிலாளர்கள் இந்தோனேசியா மற்றும் பங்களாதேஷைச் சேர்ந்தவர்கள்.

இதற்கிடையில், மலேசியாவின் பொருட்களின் ஏற்றுமதி தற்போது RM160 பில்லியனை விட அதிகமாக மதிப்பிடப்படுவதால் KPPK அமைச்சராக தனது 100 நாட்களுக்குள் சரக்கு ஏற்றுமதியில் RM180 பில் அடைய வேண்டும் என்ற இலக்கை அடைய முடியும் என்று Zuraida நம்பிக்கையுடன் இருக்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here