கிளந்தான் கோவிட் -19 பூஸ்டர் ஷாட்களை வழங்க தொடங்கியிருக்கிறது

கிளந்தானில் மொத்தம் 200,000 பேருக்கு  கோவிட் -19 ஃபைசர் தடுப்பூசி பூஸ்டர் டோஸை நிர்வகிக்க இன்று தொடங்கியுள்ளது. கிளந்தான் மாநில சுகாதாரத் துறை இயக்குனர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனி ஹுசின் முதலில்  சுகாதார ஊழியர்களுக்கு 20,000 டோஸ் வழங்கப்படும்.

தடுப்பூசி டோஸ் கொமொர்பிடிடிஸ் உள்ளவர்களுக்கும் வெளிநாடுகளுக்கு பயணம் செய்யும் நபர்களுக்கும் வழங்கப்படும். சில நாடுகளுக்கு இந்த தேவை இருக்கலாம் (பூஸ்டர் ஷாட்களுக்கு), எனவே அவர்கள் நாங்கள் ஜப்களை நிர்வகிப்போம். உண்மையில், அவர்கள் கூறப்பட்ட வகையைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று நினைப்பவர்கள் மருத்துவமனைகளுக்கு வரலாம் என்றார்.

இங்குள்ள மாநில சுகாதாரத்துறையில் அதன் தலைவர் பேராசிரியர் டாக்டர் ஜெய்னூர் ரஷீத் ஜைனுதீன் தலைமையில்  Yayasan Ikhlas தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களின் (பிபிஇ) பங்களிப்பைப் பெற்ற பிறகு அவர் கூறினார். சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) வழங்கிய வழிகாட்டுதல்களின்படி, மாநிலத்தில் பூஸ்டர் ஷாட்களை செயல்படுத்துவது மருத்துவமனைகள், சுகாதாரம் மற்றும் தனியார் கிளினிக்குகளால் நிர்வகிக்கப்படும் என்றும் டாக்டர் ஜைனி கூறினார்.

இதற்கிடையில், 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய தனிநபர்களிடையே கோவிட் -19 க்கு எதிராக 79% முழு தடுப்பூசி விகிதத்தை கிளந்தான் அடைந்துள்ளதாக டாக்டர் ஜைனி கூறினார். தினசரி கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றின் நான்கு இலக்க வழக்குகளை அரசு தொடர்ந்து பதிவுசெய்தாலும், சுமார் 97% -98% தொற்றுகளில் ஒன்று மற்றும் இரண்டு நோயாளிகள் மட்டுமே உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here