அடுத்த ஆண்டு பெர்பாடுவான் மழலையர் பள்ளிகளில் சைகை மொழி அறிமுகப்படுத்தப்படும்

அடுத்த ஆண்டு பெர்பாடுவான் மழலையர் பள்ளிகளில் சைகை மொழி கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் அறிமுகப்படுத்தப்படும் என்று தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சர் டத்தோ ஹலிமா முகமது சாதிக் கூறினார். பெர்பாடுவான் மழலையர் பள்ளி ஆரம்ப குழந்தை பருவ கல்வித் திட்டம் 2021-2030 இன் கீழ் தொடர்பு மொழி கற்பிப்பதற்காக மாண்டரின், தமிழ், கசகசசான், இபான் தவிர இது மூன்றாவது மொழியாக அறிமுகப்படுத்தப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

நாடு முழுவதும் 38,000 மாணவர்களை உள்ளடக்கிய 1,781 பெர்பாடுவான் மழலையர் பள்ளிகளில் மூன்றாம் மொழி கற்பித்தல் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். இருப்பினும், மாணவர்களுக்கு சுமை ஏற்படாத வகையில், மூன்றாம் மொழியின் கற்பித்தல் பாடத்திட்டத்தில் அல்லது ஒரு பாடமாக பெர்படுவான் மழலையர் பள்ளிகளில் சேர்க்கப்படாது என்று அவர் கூறினார்.

ஹலிமாவின் கூற்றுப்படி, மழலையர் பள்ளி குழந்தைகளுக்கான சைகை மொழியைக் கற்பிப்பது மக்களவையில் நடந்த விவாதத்தின் போது செனட்டர் டத்தோ ராஸ் அடிபா ராட்ஸியால் முன்மொழியப்பட்டது. இன்று இங்கு Kampung Tersusun Klebang Selatan Kinta- ல் ஒரு Rukun Tetangga (KRT) சமூக ஒற்றுமை நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு சந்தித்தபோது அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். பேராக் யூனிட்டி துறை இயக்குனர் மன்சோர் முகமட் ஹாசிம்  கூட்டத்தின் போது உடனிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here