அமைச்சர் அளவிலான என் சம்பளம், கொடுப்பனைகளை ஏழைகளுக்கு வழங்குவேன்- அன்வார் உறுதி

அன்வார் இப்ராஹிம் எதிர்க்கட்சித் தலைவராகப் பெறும் உதவித் தொகையை ஏழைகளுக்கு நன்கொடையளிப்பதாக உறுதியளித்தார். இது சமீபத்தில் அமைச்சர் நிலைக்கு உதவித் தொகை உயர்த்தப்பட்டது.

பிகேஆர் தலைவர் இந்த உறுதிமொழி அவரது மாதாந்திர சம்பளமான RM14,907 ஐ உள்ளடக்கியது; பொழுதுபோக்கு கொடுப்பனவில் RM12,320; RM1,500 இன் சிறப்பு ஊதியம்; RM4,000 மாதாந்திர வீட்டு கொடுப்பனவு; மிதமான-காலநிலை ஆடைகளுக்கு மூன்று ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை RM3,000 கொடுப்பனவு; மூன்று ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை சாதாரண உடை மற்றும் “கருப்பு டை” நிகழ்வுகளுக்கு RM1,500.

பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் ஒரு எதிர்க்கட்சித் தலைவரை மேம்படுத்த ஒப்புதல் அளித்ததற்கு நன்றி தெரிவிக்கும் போது அன்வார், “இதுபோன்ற விவரங்களை” ஒப்புக் கொள்ள முடியவில்லை என்றார்.

நாடாளுமன்றத்தில்  எதிர்க்கட்சித் தலைவருக்கான அலுவலகத்தைத் தயார்படுத்தி வருபவர்களுக்கு அவர்கள் எந்த மறுசீரமைப்பையும் செய்யக்கூடாது, அதற்காக கூடுதல் ஒதுக்கீடுகளை வழங்கக்கூடாது என்பதையும் நான் தெளிவுபடுத்தியுள்ளேன் என்று அவர் நேற்று இரவு முகநூல் பதிவில் கூறினார்.

அண்மையில் எதிர்க்கட்சித் தலைவரின் அந்தஸ்தில் மாற்றம் ஏற்பட்ட போதிலும் எதிர்க்கட்சிகள் அரசாங்கக் கொள்கைகளை கண்மூடித்தனமாக ஆதரிக்காது என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

பிரதமர் எனக்கு எழுதிய கடிதத்தில் கூறியது போல், இந்த முடிவு ஒரு எதிர்க்கட்சித் தலைவர் வகிக்கும் பங்கை பாதிக்காது. எனது பொறுப்புகளை நான் தொடர்ந்து நிறைவேற்றுவேன் என்று அன்வர் கூறினார். ஜனநாயக முறையில் நாடு பாதையில் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக சோதனை மற்றும் இருப்பு தீவிரப்படுத்தப்படும்.

பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோபிடம் இருந்து  அண்மையில் அன்வார் தனது “பதவி உயர்வு கடிதத்தை” பெற்றார். அதில் பிரதமர் மற்றும் பக்காத்தான் ஹரப்பானுக்கு இடையேயான அரசியல் ஒப்பந்தத்தில் உடன்பட்டபடி, எதிர்க்கட்சித் தலைவர் அலுவலகத்திற்கு அமைச்சர் நிலை அந்தஸ்து மற்றும் வசதிகளை வழங்குவதாக அரசாங்கம் கூறியிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here