மது அருந்துதல் உடல் நலத்திற்கு கேடானது. அதையும் மீறி மது அருந்துபவரா நீங்கள்? இந்த உணவுகளை மறந்தும் கூட எடுக்காதீர்கள்

மது அருந்துதல் உடல் நலத்திற்கு கேடானது.

அதையும் மீறி மது அருந்துபவரா நீங்கள்? இக்கட்டுரை மது பழக்கத்தை தூண்டுவதற்காக அல்ல. மாறாக மது அருந்துவது நமது உடல் நலத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும். அதனுடன் சேர்த்து உண்ணும் உணவுகளினால் ஆரோக்கியம் இன்னும் மோசமாக பாதிக்கப்படும் என்ற விழிப்புணர்வினை ஏற்படுத்துவது ஆகும் 

மது அருந்தும் தீய பழக்கத்தை விட முடியாதவர்கள், அவர்கள் மது அருந்தும் போது எடுத்துக்கொள்ளும் உணவுகளால் அவர்கள் ஆரோக்கியம் அதையும் விட இருமடங்காக  பாதிக்கப்படுகின்றது. 

வெறும் வயிற்றில் மது அருந்துவதும், மது அருந்தும் போது தவறான உணவுகளை எடுத்துக் கொள்வதும் உங்கள் பாதிப்புகளை இருமடங்காக்கும். ஆல்கஹால் உடலை நீரிழக்கச் செய்து அதில் உள்ள உப்பு சமநிலையைக் கெடுக்கும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா? காலையில் கடுமையான தலைவலி வருவதற்கு இதுவே முக்கிய காரணம். குடிக்கும் போது தவறான உணவுகளை சாப்பிடுவது பிரச்சனையை மோசமாக்கும். எனவே மது அருந்தும்போது முற்றிலுமாக தவிர்க்க வேண்டிய உணவுகள் என்னென்ன என்று இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

ஒயின் மற்றும் பீன்ஸ்: இரவு உணவின் போது கொஞ்சமாக ஒயின் அருந்துவது பலரின் வழக்கமாக இருக்கிறது. ஆனால் உங்கள் உணவில் பீன்ஸ் அல்லது பருப்பு வகைகள் ஏதாவது இருந்தால், நீங்கள் இதை சேர்த்து எடுப்பதை தவிர்க்க வேண்டும். பீன்ஸ் அல்லது பருப்பில் அதிக அளவு இரும்பு உள்ளது, இது மதுவுடன் சேரும்போது உங்கள் உடலால் நன்கு உறிஞ்சப்படுவதில்லை. ஒயினில் டானின்கள் என்ற கலவை உள்ளது, இது இந்த அத்தியாவசிய தாது உறிஞ்சுதலில் ஒரு தடையை உருவாக்குகிறது.

பிரட் மற்றும் பீர்: பீர் குடித்த பிறகு உங்களுக்கு வயிறு வீங்குவதை விரும்பவில்லை என்றால், இந்த மது பானத்துடன் பிரெட்டைத் தவிர்க்கவும். ஏனென்றால் இரண்டு பொருட்களிலும் ஈஸ்ட் உள்ளது மற்றும் உங்கள் வயிற்றில் இவ்வளவு அதிக அளவு ஈஸ்டை ஒன்றாக ஜீரணிக்க முடியாது. இது செரிமான பிரச்சனை அல்லது கேண்டிடா வளர்ச்சியை ஏற்படுத்தும்.

அதிகம் உப்பு சேர்த்த பொருட்கள்: அடுத்த முறை நீங்கள் மது அருந்தும் போது பிரஞ்சு ப்ரைஸ் போன்ற உணவுகளைத் தவிர்க்கவும். ஏனெனில் இவற்றில் அதிக அளவு சோடியம் உள்ளது, இது நீங்கள் ஆல்கஹால் எடுக்கும்போது உங்கள் செரிமான அமைப்புக்கு அதிக பாதிப்பை ஏற்படுத்தும். உப்பு நிறைந்த உணவு உங்களுக்கு தாகத்தை ஏற்படுத்துகிறது மற்றும் இறுதியில் நீங்கள் அதிகமாக குடிப்பீர்கள். மேலும், ஆல்கஹால் ஒரு டையூரிடிக் வி-ளைவைக் கொண்டிருக்கிறது, இது நீங்கள் அடிக்கடி சிறுநீர் கழிக்க காரணமாகிறது.

மரினாரா பீட்சா: ஆல்கஹால் வயிற்றை காலியாக்கும் செயல்முறையை தாமதப்படுத்துகிறது மற்றும் குறைந்த ஓசோபாகல் ஸ்பிங்க்டரில் பதற்றத்தைக் குறைக்கிறது, இது அமில ரிஃப்ளக்ஸை ஏற்படுத்துகிறது. நீங்கள் மரினாரா சாஸுடன் பீஸ்ஸா சாப்பிட்ட பிறகு அறிகுறிகள் இன்னும் தீவிரமடைகின்றன. மரினாரா பீட்சாவில் உள்ள அமில தக்காளி GERD, அமில ரிஃப்ளக்ஸ் மற்றும் நெஞ்செரிச்சல் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். தக்காளி இல்லாத வேறு எந்த பீட்சாவையும் நீங்கள் சாப்பிடலாம்.

சாக்லேட்: சாக்லேட் சாப்பிடுவது பொதுவாக உங்களுக்கு சில நன்மைகளை ஏற்படுத்தலாம், ஆனால் மது அருந்தும் போது சாக்லேட் சாப்பிடுவது நல்லதல்ல. மற்ற அமில உணவுகளைப் போலவே, சாக்லேட்டில் உள்ள காஃபின், கொழுப்பு மற்றும் கோகோ சில இரைப்பை குடல் பிரச்சினைகளைத் தூண்டும்.

பால் பொருட்கள்:  நீங்கள் அடிக்கடி மது அருந்தும் போது, வயிற்றின் புறணி எரிச்சல் அடைகிறது. மேலும் பால் உணவை உட்கொள்வது நிலைமையை மோசமாக்கும். எனவே, நீங்கள் குடித்த பிறகு அல்லது குடிப்பதற்கு முன் பால் பொருட்களை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம்.

என்ன உணவுகள் சாப்பிடலாம்? மேற்கூறிய பொருட்களுக்குப் பதிலாக சாலட் மற்றும் நட்ஸ் போன்றவற்றை எடுத்துக் கொள்ளலாம். ஆனால் அவற்றில் அதிகளவு சோடியம் இல்லை என்பதை உறுதி செய்து கொள்ளுங்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here