பாலி ஹோட்டல் ஒப்பந்தத்திற்கும் ஜாஹிட் வழக்குக்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை என்று நீதிமன்றத்தில் கூறப்பட்டது

அஹமத் ஜாஹிட் ஹமீடியின் ஊழல் வழக்கு விசாரணையில் உயர்நீதிமன்றத்தில் Yayasan Akalbudi’s  நிதியை முறைகேடாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் முன்னாள் துணைப் பிரதமருக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகள் எதுவும் பாலி ஹோட்டல் ஒப்பந்தத்தைக் குறிப்பிடவில்லை.

முன்னணி வழக்கறிஞர் ஹிஸாம் தே போஹ் தேக் கூறுகையில், சட்ட நிறுவனம் லூயிஸ் & கோ நிறுவனத்திற்கு பணத்தை மாற்றுவதன் மூலம் RM17.9 மில்லியன் நிதிகளுக்கு மேல் ஜாஹிட் கிரிமினல் மீறல் (சிபிடி) செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்படுகிறது.  இது வெறும் வழக்கறிஞரின் கதை. வழக்கறிஞரால் தயாரிக்கப்பட்ட சான்றுகள் பொருத்தமற்றவை.

நாங்கள் குற்றச்சாட்டின் நான்கு மூலைகளுக்கும் திரும்பிச் செல்ல வேண்டும் என்று பாலி ஹோட்டல் வாங்குதல் தொடர்பான வழக்கறிஞரின் வாதத்திற்கு பதிலளித்த அவர், ஒரு ஆவணம் முழுமையாகவும் முறையாகவும் இருக்கும்  பட்சத்தில் அதனை  சவால் செய்ய அதனை  வெளி சாட்சிகள் பயன்படுத்தப்படாது.

Yayasan Akalbudi’s நிதி சம்பந்தப்பட்ட 47 குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் சிபிடி மற்றும் அவர் உள்துறை அமைச்சராக இருந்த காலத்தில் பல்வேறு திட்டங்களுக்காக லஞ்சம் வாங்கியதாக ஜாஹிட் மீது வழக்கு தொடரப்பட்டுள்ளது. 12 குற்றச்சாட்டுகள் சிபிடி, எட்டு ஊழல், மற்றும் 27 பண மோசடி.

2015-ல் நூருல்ஹிதாயாவுக்கான ரி-யாஸில் பங்குகளைப் பெறுவதற்காக ஜாஹிட்டின் யயாசன் அகல்புடி நிலையான வைப்பு கணக்குகளிலிருந்து ரிம 17.9 மில்லியன் எடுக்கப்பட்டதாக கடந்த வாரம் அரசு தரப்பு நீதிமன்றத்தில் கூறியது.

RM17.9 மில்லியனில், RM8.6 மில்லியன் ரஷீத்திடமிருந்து பங்குகளை வாங்க வைப்புத்தொகையாக செலுத்தப்பட்டது. இருப்பினும், நூருல்ஹிதாயா பங்குகளை வாங்குவதற்கான முயற்சி தோல்வியடைந்தது. மேலும் அவர் RM8.6 மில்லியன் வைப்புத்தொகையைத் திருப்பித் தருமாறு கோரினார். பாலி ஹோட்டல் ஒப்பந்தம் நாட்டில் உள்ள ஏழைகளுக்கு எப்படி உதவும் என்று அரசு தரப்பு கேள்வி எழுப்பியது.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் ராஜா ரோசாலா ராஜா தோரன் நீதிமன்றத்தில் சிபிடி குற்றச்சாட்டுகளில் பாதுகாப்பு சமர்ப்பிக்கப்படுவதை மீண்டும் கூறினார். ஆனால் விசாரணை நீதிபதி காலின் லாரன்ஸ் சீக்வெரா, அது சமர்ப்பிப்பதன் மூலம் பாதுகாப்பு எங்கே போகிறது என்பதை தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று கூறினார்.

ஜாஹிட் மருத்துவ சிகிச்சைக்குப் பிறகு விசாரணை நவம்பர் 22 அன்று மீண்டும் தொடங்குகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here