தோட்டத் துறையில் பணியாற்ற வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான SOP அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது – பிரதமர் தகவல்

தோட்டத் துறையில் தொழிலாளர் தேவையைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் நாட்டிற்குள் நுழைவதற்கான ஒரு நிலையான இயக்க நடைமுறை (SOP) அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார். அதே SOP பின்னர் அனைத்து துறைகளிலும் அமல்படுத்தப்படும் என்றும் வெளிநாடுகளில் இருந்து தொழிலாளர்களை அழைத்து வருவதற்கான ஒப்புதல் ஒவ்வொரு வழக்கு அடிப்படையில் இருக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த செயல்முறை மனிதவள அமைச்சகத்தால் கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மேலாண்மை சிறப்பு குழு கூட்டத்தில் வழங்கப்பட்டது. (தொழிலாளர்களின்) ஒதுக்கீடு மற்றும் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான நுழைவுத் தேதி உள்துறை மற்றும் மனித வள அமைச்சகங்களால் கூட்டாக எடுக்கப்படும் முடிவைப் பொறுத்தது  என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (அக்டோபர் 22) கூறினார்.

புறப்படுவதற்கு முன் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள நிபந்தனைகளில், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டிருக்க வேண்டும். ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனைக்கு 72 மணி நேரத்திற்கு முன்பே நாட்டை விட்டு வெளியேற வேண்டும் மற்றும் வந்தவுடன் தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை வழங்க வேண்டும்.

வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் KL சர்வதேச விமான நிலையம் மற்றும் klia2 வழியாக மட்டுமே நுழைய வேண்டும். அவர்கள் ஏழு நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். இது சுகாதார அமைச்சால் ஒருங்கிணைக்கப்படும் மற்றும் தனிமைப்படுத்தலின் இரண்டாவது மற்றும் ஐந்தாவது நாளில் ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனை செய்யப்படும்.

ஒரு வேளை தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டவர்கள் தனியார் குறைந்த ஆபத்து தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களில் (PKRC) தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள். அதே நேரத்தில் 3, 4 மற்றும் 5 பிரிவுகளில் உள்ளவர்கள் தனியார் மருத்துவமனைகளுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுவார்கள். தனிமைப்படுத்தல் முடிந்ததும் தொழிலாளர்களுக்கு தொற்று இல்லை இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டவுடன், அவர்கள் தங்கள் முதலாளிகளிடம் கொண்டு செல்லப்படுவார்கள்.

உண்மையில், இது பொதுமக்களிடையே SOP இணக்கத்தின் அளவை பெரிதும் நம்பியுள்ளது. எனவே, தயவுசெய்து தொடர்ந்து முகக் கவசங்களை அணியுங்கள், உடல் ரீதியான தூரத்தை கடைப்பிடிக்கவும். தனிப்பட்ட சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பை எப்போதும் கவனித்துக் கொள்ளவும் என்று பிரதமர் கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here