மலாக்காவில் ஒன்று கூடல் மற்றும் கூட்டங்களுக்கு நாளை தொடங்கி நவ.27ஆம் தேதி வரை தடை

மலாக்கா தேர்தல் பிரச்சாரம் தொடர்பான ஒன்று கூடல் மற்றும் சமூகக் கூட்டங்களுக்கு நாளை முதல் நவம்பர் 27 வரை அரசாங்கம் தடை விதித்துள்ளது. கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க இது அவசியம் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார்.

திங்கள் (அக்டோபர் 25) முதல் நவம்பர் 27 வரை இந்தத் தடை அமல்படுத்தப்படும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். நவ. 20இல் மலாக்கா தேர்தல் நடைபெறவிருக்கிறது. நவம்பர் 8 ஆம் தேதிக்கு வேட்புமனுக்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளன. SOP களை கடைபிடிக்காத எந்தவொரு சமூக நிகழ்வுகளும் அல்லது கூட்டங்களும் கோவிட் -19 இன் பரவலை அதிகரிக்கும் என்று கைரி கூறினார்.

தேர்தல் ஆணையம் (EC) வாக்குப்பதிவு தேதியை அறிவித்த பிறகு, மக்கள் கூட்டம் கூட்டமாக இருக்கும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்த்தோம். பொதுக் கூட்டங்கள் மீதான தடை தொற்று நோய்களைத் தடுப்பது மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல் (பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதிகளுக்குள் நடவடிக்கைகள்) விதிமுறைகள் 2021 க்கு இணங்க உள்ளது.

சமய, விளையாட்டு, பொழுதுபோக்கு, சமூக அல்லது கலாச்சார நோக்கங்களுக்காக எந்தவொரு பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதியிலும் எந்தவொரு நபரும் எந்த வளாகத்திலும் கூடவோ அல்லது எந்தக் கூட்டத்திலும் ஈடுபடவோ கூடாது என்று துணைச் சட்டம் கூறுகிறது. இந்த பொது நிகழ்ச்சிகளை ஏற்பாடு செய்த எவருக்கும் கூட்டு அபராதம் விதிக்கப்படும் அல்லது நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும் என்று கைரி கூறினார்.

இன்று முன்னதாக, மூவார் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரும் முன்னாள் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சருமான சையத் சாதிக் சையது அப்துல் ரஹ்மான், முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக் மலாக்காவில் நடந்த ஒரு நிகழ்ச்சியில் கலந்துகொண்ட வீடியோவை மறு டுவீட் செய்தார்.

பங்கேற்பாளர்களில் சிலர் முகக்கவசம் அணியவில்லை மற்றும் ஒருவருக்கொருவர் நெருக்கமாக அமர்ந்திருந்தனர். சையத் சாதிக், சமூக தொலைவு இல்லாமல் ஒரு மண்டபத்தில் இத்தகைய நிகழ்ச்சிகள் அனுமதிக்கப்படுகிறதா என்று கேள்வி எழுப்பினார். உயரடுக்கினருக்கு (SOP களை கவனிப்பதில் இருந்து) விலக்கு அளிக்கப்பட்டுள்ளதா? அவர் கேட்டார். நஜிப்பைத் தவிர, பிகேஆர் துணைத் தலைவர் தியான் சுவாவும் நேற்று பக்காத்தான் ஹராப்பானின் மலாக்கா ஆதரவாளர்களுடன் பேச்சு நடத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here