தீபாவளி பண்டிகையை முன்னிட்டு 11 உணவுப் பொருட்களுக்கு விலை கட்டுப்பாடு

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் 11 தனித்தனி உணவுப் பொருட்களைப் பட்டியலிட்டுள்ளது. அவை பண்டிகைக் கால அதிகபட்ச விலைக் கட்டுப்பாட்டுத் திட்டம் (SHMMP) 2021 இன் கீழ் வரும் நவம்பர் 1 முதல் 7 வரை செயல்படுத்தப்படும்.

அதன் அமைச்சர் அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கியின் கூற்றுப்படி, உயிர் கோழி,  சாதாரண கோழி மற்றும் சூப்பர் சிக்கன், இறக்குமதி செய்யப்பட்ட ஆட்டிறைச்சி, கோழி முட்டை (கிரேடு ஏ, பி மற்றும் சி), சிவப்பு மிளகாய், தக்காளி, தேங்காய் மற்றும் துருவிய தேங்காய் ஆகிய 11 பொருட்களாகும். இந்த பொருட்களின் விலை நிர்ணயம் அவற்றின் விலை மற்றும் விநியோகத்தை நிலைப்படுத்த கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது என்று அவர் இன்று தீபாவளி SHMMP 2021 இன் மெய்நிகர் வெளியீட்டில் கூறினார்.

தீபகற்ப மலேசியாவில் உள்ள 91 மாவட்டங்களிலும், சபாவில் உள்ள 27 மாவட்டங்களிலும், லாபுவானின் பெடரல் டெரிட்டரியிலும் பொருட்களின் அதிகபட்ச விலை திட்டம் பொருந்தும் என்றார். சரவாக்கில் கூச்சிங், சிபு, மிரி மற்றும் பிந்துலு ஆகிய நான்கு மாவட்டங்கள் மட்டுமே இத்திட்டத்தை செயல்படுத்தியதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில்கள் அமைச்சகத்துடன் இணைந்து பொருட்கள் போதுமான அளவில் வழங்கப்படுவதையும், பண்டிகைக் காலத்தில் விலை நியாயமானதாக இருப்பதையும் உறுதிசெய்ய அமைச்சகம் இணைந்து செயல்படும் என்று நந்தா கூறினார். தீபாவளி இந்த ஆண்டு நவம்பர் 4ஆம் தேதி கொண்டாடப்படுகிறது. அமைச்சகத்தின் அமலாக்க அதிகாரிகள் சந்தைகள், உழவர் சந்தைகள் மற்றும் பல்பொருள் அங்காடிகள் போன்ற  இடங்களில் ஆய்வுகள் மற்றும் கண்காணிப்புகளை மேற்கொள்வார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here