நிதி ஒதுக்கீட்டு முறைகேடு – ‘ஏழை இந்தியர்களின் சாபம்’ என்கிறார் பினாங்கு துணை முதல்வர்

ஒரு டிஏபி தலைவர் இந்திய சமூகத்திற்காக பல முறைகேடுகள் மற்றும் பொது நிதியை துஷ்பிரயோகத்தை சுட்டி காட்டி கருத்துரைத்தார். MIC-இணைக்கப்பட்ட மைக்கா ஹோல்டிங்ஸ், இந்திய சமூகப் பிரிவின் சமூக-பொருளாதார மேம்பாடு (Sedic) மற்றும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்தின் (MACC) விசாரணையில் உள்ள மலேசிய இந்திய உருமாற்றப் பிரிவு (மித்ரா) சம்பந்தப்பட்ட சமீபத்தியவை ஆகியவை இதில் அடங்கும்.

அவ்வப்போது, ​​மஇகா போன்ற அரசியல் கட்சிகளின் முயற்சியால் சமூகத்திற்கு உதவ முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன. சமீபத்தில், உதவி தேவைப்படும் இந்தியர்களின் இலக்குக் குழுவிற்கு உதவ சிறப்பு முகமைகள் மூலம் பொது நிதி ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது” என்று பினாங்கு துணை முதல்வர் பி ராமசாமி தெரிவித்தார்.

“இருப்பினும், பொது நிதியை நிர்வகிப்பவர்களின் நலன்களைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக ஏழைகளின் முன்னேற்றத்துக்கான நிதிகள் கடத்தப்பட்டுள்ளன. ஆனால் துரதிர்ஷ்டவசமான விஷயம் என்னவென்றால், இந்த ஊழல்கள் மீண்டும் நடக்க அனுமதிக்கப்படுகின்றன. மேலும் பொறுப்பானவர்கள் தப்பித்துவிடுகிறார்கள் என்று அவர் இன்று ஒரு முகநூல் பதிவில் கூறினார்.

இதை “ஏழை இந்தியர்களின் சாபம்” என்று வர்ணித்த ராமசாமி, 1980 களில் MIC ஆல் அமைக்கப்பட்ட மைக்கா, முதலீட்டு நோக்கங்களுக்காக சமூகத்திலிருந்து நிதியைத் திரட்டும் நோக்கம் கொண்டது என்றார். முன்னாள் மஇகா தலைவர் எஸ் சாமிவேலுவின் கீழ் இந்த நிதியை தொடங்க அதன் உறுப்பினர்களிடமிருந்து கிட்டத்தட்ட RM100,000 வசூலிக்கப்பட்டது என்றார். நிதியை விவேகமான நிர்வாகத்தில் நிறுவனம் ஈடுபட்டிருந்தால், இந்திய சமூகம் சில பில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள சொத்துக்களை வைத்திருக்க முடியும் என்றார்.

“மைக்கா ஹோல்டிங்ஸ் இந்தியர்களின் வாழ்க்கையில் ஒரு சோகமான அத்தியாயம். மைக்கா ஹோல்டிங்ஸ் சரிந்ததற்குக் காரணமானவர்கள் மீது ஒருபோதும் குற்றச் சாட்டு சுமத்தப்படவில்லை என்பதுதான் வருத்தமான விஷயம்,” என்றார். மேலும், ராமசாமி கூறுகையில், முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக் காலத்தில், சமூகத்திற்கு உதவுவதற்காக பொது நிதியில் செடிக் அமைக்கப்பட்டது. இருப்பினும், நிதியை தவறாக நிர்வகித்ததால் இதேபோன்ற நிலை செடிக்குக்கு ஏற்பட்டது.

பக்காத்தான் ஹராப்பான் நிர்வாகத்தின் கீழ், செடிக் என்ற பெயர் மித்ரா என மறுபெயரிடப்பட்டது. மேலும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கம் பொறுப்பேற்ற பிறகு, மித்ரா தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சகத்தின் கீழ் வைக்கப்பட்டது. சமீபத்தில், மித்ரா நிதியை முறைகேடாக பயன்படுத்தியதாக சந்தேகத்தின் பேரில் 16 நிறுவன இயக்குனர்களை எம்ஏசிசி கைது செய்தது.

ஒதுக்கப்படும் நிதியின் பெரும்பகுதி, அரசு சாரா நிறுவனங்களின் ஊழியர்களின் சம்பளம் உட்பட நிர்வாக நோக்கங்களுக்காகப் பயன்படுத்தப்படலாம் என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன். தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுக்கு வழங்கப்படும் நிதி துஷ்பிரயோகத்திற்கு உள்ளாகலாம். இது மித்ராவின் தவறுகளை மட்டுமல்ல, அதன் முன்னோடியான செடிக்கையும் விசாரிக்குமாறு அமலாக்க அதிகாரிகளை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here