மலாக்கா மாநிலத் தேர்தல் மொத்த இடங்கள் 28 – பிகேஆர் 11; அமானா 9; டிஏபி 8

நடைபெறவிருக்கும் மலாக்கா மாநிலத் தேர்தலில் 28 இடங்களில் பிகேஆர் 11 இடங்களில் போட்டியிடும் என்று பக்காத்தான் ஹராப்பான் உயர்மட்டத் தலைமை முடிவு செய்துள்ளது. அதன் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று காலை ஒரு செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், மற்ற இரண்டு ஹராப்பான் கூறுகள் – அமானா மற்றும் டிஏபி – முறையே ஒன்பது மற்றும் எட்டு இடங்களில் போட்டியிடும்.

மாநில தேர்தலில் போட்டியிடும் இடங்களை இறுதி செய்ய முடிவு செய்துள்ளோம். பிகேஆர் 11 இடங்களிலும், அமானா 9 இடங்களிலும், டிஏபி 8 இடங்களிலும் போட்டியிடுவது என்பது நாங்கள் எட்டிய முடிவு என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அந்தந்த கட்சிகள் எந்தெந்த இடங்களை கைப்பற்றுவது என்பது குறித்து எதிர்க்கட்சி கூட்டணி உடன்பாடு எட்டப்பட்டதா என்பதை அன்வார் வெளியிடவில்லை. அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் ஒவ்வொரு கட்சியும் எத்தனை நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளில் போட்டியிடுவது என்பது குறித்தும் இட ஒதுக்கீடு  குறித்து ஆலோசிக்கும் கூட்டத்தில் முடிவெடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

அன்வாரின் கூற்றுப்படி, பிகேஆர் மற்றும் அமானா ஆகியோர் கடந்த 2018 பொதுத் தேர்தலில் செய்ததைப் போலவே தலா இரண்டு இடங்களில் போட்டியிடுவார்கள். அதே நேரத்தில் ஒரு இடத்தில் மட்டுமே போட்டியிட்ட டிஏபி மற்றொரு இடத்தைப் பிடிக்கும்.

அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் டிஏபி மீண்டும் அலோர்காஜா நாடாளுமன்றத் தொகுதியைக் கைப்பற்றும். இது GE14 இல் போட்டியிட பெர்சத்துவுக்கு வழங்கப்பட்டது. எனவே இப்போது அது மீண்டும் DAP செல்கிறது என்று அன்வார் கூறினார். பெர்சத்து முன்னாள் ஹரப்பானிம் ஓர் அங்கமாகும்.இது கடந்த ஆண்டு கூட்டணியில் இருந்து வெளியேறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here