ஆளே இல்லாத கூட்டம் : PKR க்கு 10,000 வெள்ளி அபராதம் விதிக்கப்பட்டது

மலாக்காவில் நேற்றிரவு மொபைல் மற்றும் “கூட்டமில்லாத” ceramah ( கூட்டம்)  நடத்தியதற்காக PKR க்கு RM10,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது என்று அதன் தகவல் தலைவர் ஷம்சுல் இஸ்கந்தர் முகமது அகின் கூறினார். இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், ஹாங் துவா ஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பாயா  ரும்புட் மாநிலத் தொகுதியில் கூட்டம் நடத்தப்பட்டதாகவும், ஒலிபெருக்கிகள் பொருத்தப்பட்ட மற்றும் மேடையாக செயல்படும் மாற்றியமைக்கப்பட்ட டிரக்கில் இருந்து தலைவர்கள் பேசுவதாகவும் கூறினார்.

பேச்சாளர்கள், கட்சி நிர்வாகிகள், ஊடகவியலாளர்கள் மற்றும் காவல்துறை அதிகாரிகள் மட்டுமே கலந்து கொண்டனர். கூட்டத்தை கேட்டவர்கள், லைவ்ஸ்ட்ரீம் வழியாகவோ அல்லது தங்கள் வீடுகளின் வராந்தாவில் இருந்தோ பேச்சுகளை கேட்டனர். மேலும் கூட்டம் அவ்வளவு நீளமாக இல்லை. நாங்கள் ஒரு புதிய இடத்திற்குச் செல்வதற்கு முன்பு சுமார் 30 நிமிடங்கள் நீடித்தது  என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் தாமான் க்ருபோங் ஜெயாவுக்குச் செல்வதற்கு முன்பு இது முதலில் தாமான் ஸ்ரீ க்ருபோங்கில் நடைபெற்றது. தாமான் க்ருபோங் ஜெயாவில் உள்ள செராமாவுக்கான கூட்டு அபராதம், ஆனால் தாமான் ஸ்ரீ க்ருபோங்கில் நடைபெற்ற கூட்டத்திற்கு அபாரதம் விதிக்கப்படவில்லை.

பிகேஆர் இந்த மொபைல் “கூட்டமில்லாத” செராமாவின் மூலம் ஆக்கப்பூர்வமாக இருக்க முயற்சித்ததாக ஷம்சுல் தெரிவித்தார் இந்த அபராதம் நியாயமற்றது என்று கூறிய அவர், தேர்தல் பிரச்சார காலத்தில் என்ன மாதிரியான நிகழ்வுகள் அனுமதிக்கப்படும் மற்றும் என்ன தடை செய்யப்படும் என்பதை சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனிடம் விரிவாக அறிவிக்குமாறு வலியுறுத்தினார்.

பிகேஆருக்கு கூட்டு நோட்டீஸ் வழங்கிய காவல்துறை அதிகாரியை தான் குற்றம் சொல்லவில்லை என்று அவர் கூறினார். ஆனால் உடல் ரீதியான  கூட்டங்கள் மீதான தடை என்ன என்பதில் அதிக குழப்பம் இருப்பதாக கூறினார்.

சமீபத்திய அமெரிக்க அதிபர் தேர்தலின் போது, ​​கோவிட்-19ஐ கட்டுப்படுத்துவதற்காக டிரைவ்-த்ரூ பிரச்சார பேரணிகளை நடத்தினர். அப்படியென்றால் நாம் ஏன் இங்கே அப்படிச் செய்ய முடியாது? நேற்றைய செராமா மாநிலத் தேர்தலுக்கான பிரச்சாரம் செய்யவில்லை. இது வேட்புமனுத் தாக்கல் நாளுக்குப் பிறகு மட்டுமே தொடங்கும், ஆனால் மலாக்கா மற்றும் பட்ஜெட் 2022 தொடர்பான பிரச்சினைகள் குறித்து வாக்காளர்களுக்குக் கற்பிப்பதற்கான ஒரு “தகவல் திட்டம்” என்றும் ஷம்சுல் கூறினார்.

கூட்டு அபராதம் சரியாக வழங்கப்பட்டதா என்பதை கட்சி ஆராயும் என்றும், இது தொடர்பாக கைரி மற்றும் உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீனுக்கு கடிதம் எழுதுவது குறித்து பரிசீலிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். கூட்டு அபராதத்தை கட்சி நீதிமன்றத்தில் சவால் செய்யலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here