சர்க்கரை அதிகம் சாப்பிடுவதால் சர்க்கரை நோய் வருமா? சர்க்கரை நோய் பற்றிய உண்மைகளும் கட்டுக்கதைகளும்!

உலக மக்கள் தொகையில் சற்றேறக்குறைய பதினோரு பேரில் ஒருவர் நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக உலக சுகாதார அமைப்பு தெரிவிக்கிறது. இந்தியாவில் 70 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். இது உலகின் நீரிழிவு தலைநகரமாக உள்ளது.

தற்போதைய காலக்கட்டத்தில் உங்கள் குடும்பத்தில் யாராவது சர்க்கரை நோயால் பாதிக்கப்பட்டிருக்க வாய்ப்புகள் அதிகம். வகை 2 நீரிழிவு நோயால்தான் அதிக மக்கள் பாதிக்கப்படுகிறார்கள். இதில், அதிகம் பாதிக்கப்படோவோராக ஆண்கள் காணப்படுகின்றனர்.

இன்சுலினின் உணர்திறன், உடல் பருமன், அதிக கொழுப்புப் படிவு, உயர் இரத்த அழுத்தம், புகையிலை நுகர்வுகள், மதுப்பழக்கம் போன்றவை இதற்கு காரணிகளாக அமைகின்றன. நீரிழிவு நோய் அதிகமாக இருந்தாலும், நாம் அறியாத பல உண்மைகள் உள்ளன. நீரிழிவு நோயைப் பற்றிய ஐந்து ஆச்சரியமான கட்டுக்கதைகள் மற்றும் உண்மைகள் இங்கே உள்ளன. இக்கட்டுரையை படித்து அவற்றின் நிலைமையை நன்கு நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

கட்டுக்கதை: சர்க்கரையை அதிகமாக சாப்பிடுவதால் நீரிழிவு நோய் ஏற்படுகிறது

உண்மை: சர்க்கரை உணவுகள், ஒரு கிளாஸ் சோடா மற்றும் பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள் நேரடியாக உங்கள் நீரிழிவு அபாயத்தை அதிகரிக்காது. இவை அனைத்தும் உங்கள் உடல் பருமன் அபாயத்தை அதிகரிக்கின்றன. இது நீரிழிவு நோய்க்கு வழிவகுக்கும். ஆனால் சர்க்கரையை அதிகமாக சாப்பிடுவது சர்க்கரை நோய்க்கு காரணம் அல்ல. சர்க்கரைக்கும் சர்க்கரை நோய்க்கும் உள்ள தொடர்பு எளிமையானது அல்ல.

முக்கிய காரணங்கள்

நீரிழிவு நோயின் மிகவும் பொதுவான வடிவமான வகை 2 நீரிழிவு நோய், அது உற்பத்தி செய்யும் இன்சுலின் அளவுக்கு உடல் பதிலளிக்காதபோது ஏற்படுகிறது. காலப்போக்கில், சாதாரண இரத்த சர்க்கரை அளவை பராமரிக்க உடல் போதுமான இன்சுலின் உற்பத்தி செய்ய முடியாது. அதிக எடை மற்றும் பருமனாக இருப்பது அல்லது குடும்ப வரலாற்றைக் கொண்டிருப்பது நீரிழிவு நோய்க்கான முக்கிய காரணங்கள்.

 

கார்போஹைட்ரேட் உணவுகள்

நீங்கள் எதையாவது சாப்பிடும் ஒவ்வொரு முறையும் கார்போஹைட்ரேட்டுகளை எண்ணுவது இரத்த சர்க்கரை அளவை பராமரிப்பதில் ஒரு முக்கிய பகுதியாகும். இனிப்புகள் மற்றும் குக்கீகளில் கார்போஹைட்ரேட்டுகள் அதிகம் உள்ளன.

எனவே எண்ணிக்கையை வைத்திருப்பது நீரிழிவு நோயாளிகளின் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க உதவுகிறது. கார்போஹைட்ரேட் நிறைந்த மற்றொரு உணவுக்குப் பதிலாக ஒரு சிறிய துண்டு கேக்கை உட்கொள்ளலாம்.

கட்டுக்கதை: கர்ப்பகால நீரிழிவு என்றால் உங்கள் குழந்தைக்கும் சர்க்கரை நோய் வரும்

உண்மை: கர்ப்ப காலத்தில் சுமார் 9 சதவீத பெண்கள் இன்சுலின் எதிர்ப்பு சக்தியை அடைந்து கர்ப்பகால நீரிழிவு நோயை உருவாக்குகிறார்கள். இது உங்கள் குழந்தைக்கும் நீரிழிவு நோய் வரும் என்று அர்த்தம் இல்லை. நிலைமையை நிர்வகிக்க உங்கள் ஒப்-ஜின் மற்றும் நீரிழிவு நிபுணரை அணுகவும்.

அபாயத்தை ஏற்படுத்தும்

உயர் இரத்த சர்க்கரை அளவுகள் உங்கள் குழந்தைக்கு அதிக இன்சுலின் உற்பத்திக்கு வழிவகுக்கும், இது உங்கள் குழந்தைக்கு அதிக எடை, குறைந்த இரத்த குளுக்கோஸ் அளவுகள், உடல் பருமன், சுவாச பிரச்சனைகள் மற்றும் பிற்கால வாழ்க்கையில் டைப் 2 நீரிழிவு அபாயத்தை ஏற்படுத்தும்.

கட்டுக்கதை: நீரிழிவு உங்கள் மன ஆரோக்கியத்தை பாதிக்காது

உண்மை: நீரிழிவு நோயாளிகள் உணர்ச்சிகளால் மூழ்கடிக்கப்படலாம். அவர்கள் கோபம், மனச்சோர்வு அல்லது கவலையாக உணரலாம். உங்கள் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவை ஒரு நாளைக்கு பல முறை பரிசோதிப்பது மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here