தீபாவளியை முன்னிட்டு 3 முக்கிய நெடுஞ்சாலையில் 15 லட்சம் கார்கள்

தீபாவளியை முன்னிட்டு மூன்று முக்கிய நெடுஞ்சாலைகளில் சுமார் 15 லட்சம் (1.5 மில்லியன்) வாகனங்கள் சென்றன. வடக்கு-தெற்கு நெடுஞ்சாலையில் மொத்தம் 1.27 மில்லியன் வாகனங்களும், கோலாலம்பூர்-காரக் அதிவேக நெடுஞ்சாலையில் 150,936 வாகனங்களும், கிழக்கு கடற்கரை நெடுஞ்சாலையில் புதன்கிழமை (நவ. 3) 53,451 வாகனங்கள் முதல் கட்டம் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக புக்கிட் அமான் போக்குவரத்து புலனாய்வு மற்றும் அமலாக்கத் துறை (JSPT) இயக்குநர் டத்தோ மாட் காசிம் கரீம் தெரிவித்தார்.

பிரதான சுங்கச்சாவடிகளில் போக்குவரத்து புதன்கிழமை அதிக போக்குவரத்து நெரிசலை காட்டியது. வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 4) தொடர்பு கொண்டபோது, ​​தீபாவளி கொண்டாட்டங்களுடன் இணைந்து நீண்ட வார இறுதியில் இது எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

ஜூரு டோல் பிளாசாவில் போக்குவரத்து 138.51% அதிகரித்துள்ளது. அக்டோபர் 15 அன்று 20,578 வாகனங்களுடன் ஒப்பிடும்போது புதன்கிழமை 49,081 வாகனங்கள் அதிகரித்துள்ளன. இது மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத் தடை நீக்கப்பட்ட சில நாட்களுக்குப் பிறகு என்று மாட் காசிம் கூறினார்.

இதைத் தொடர்ந்து Duta டோல் பிளாசா 10% அதிகரிப்புடன் உள்ளது. இது டோல் பிளாசாவில் 67,458 வாகனங்கள் முன்பு இருந்த 60,381 உடன் ஒப்பிடும்போது. சுங்கை பீசி டோல் பிளாசாவில் போக்குவரத்து 2.37% அதிகரித்துள்ளது. இது முன்பு 40,721 வாகனங்களுடன் ஒப்பிடும்போது 41,683 வாகனங்கள் ஆகும். அதே நேரத்தில் Skudai போக்குவரத்தில் 10.84% ​​அதிகரிப்பைக் காட்டியது என்று அவர் கூறினார்.

கோம்பாக், பெந்தோங் மற்றும் காராக் சுங்கச்சாவடிகளில் போக்குவரத்து முறையே 4.06%, 7.53% மற்றும் 4.01% அதிகரித்துள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார். போக்குவரத்து நெரிசல் அதிகரித்துள்ள நிலையில், மலேசிய நெடுஞ்சாலை ஆணையம் (எல்எல்எம்) வழக்கத்திற்கு மாறான நெரிசலைக் கண்டறியவில்லை என்று  மாட் காசிம் கூறினார். JSPT பணியாளர்கள் Ops Lancar என்ற குறியீட்டுப் பெயரின் மூலம் நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணிப்பார்கள்.

சாலையைப் பயன்படுத்துபவர்கள் அனைவரும் போக்குவரத்து விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளுக்குக் கட்டுப்பட்டு மற்றவர்களிடம் கரிசனையுடன் நடந்துகொள்வார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். சாலையில் செல்லும் போது எப்போதும் பாதுகாப்பிற்கு முன்னுரிமை கொடுங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here