6 லட்ச வெள்ளி மதிப்பிலான 727 டயர்கள் கடத்தல் முறியடிப்பு

ஜோகூர் பாரு  சுல்தான் இஸ்கந்தர்  சுங்கத்துறை, குடிநுழைவு மற்றும் தனிமைப்படுத்தல் (CIQ) ஆகியவை கூட்டாக இணைந்து 600,000 வெள்ளிக்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள 727 டயர்களை கடத்தும் முயற்சி  காவல்துறையினரால் முறியடிக்கப்பட்டது.

வியாழன் (அக். 28) மாலை சுமார் 5.35 மணியளவில் Kempas சாவடியில் மரைன் போலீஸ் 56 வயதுடைய இரு உள்ளூர் நபரைக் கைது செய்து டயர்களைக் கைப்பற்றியதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிட்சை தெரிவித்தார். காவல்துறையினர் CIQ இன் நுழைவு மற்றும் வெளியேறும் இடத்தை மதியம் 1 மணியளவில் கண்காணித்து வந்தனர். பின்னர் அவர்கள் சந்தேகத்திற் சென்ற லாரியைப் பின்தொடர்ந்தனர்.

டயர்கள் சிங்கப்பூரில் இருந்து கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. கும்பல் CIQ வழியாக செல்லும் போது எந்த பொருட்களையும் கொண்டு செல்ல வேண்டாம் என்று அறிவித்து செயல்படுவதாக நாங்கள் நம்புகிறோம். வியாழன் (நவம்பர் 4)  மரைன் போலீஸ் தலைமையகத்தில் நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில், “இதுபோன்ற ஒரு சம்பவம் எப்படி நடந்தது என்பதை விசாரிக்க நாங்கள் சுங்கத் துறையுடன் ஒத்துழைக்கிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

முதல் நபர் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, அடுத்த நாள் மற்றொரு சந்தேக நபர் ஜோகூர் பாரு வடக்கு D9 சிறப்பு புலனாய்வுப் பிரிவினரால் தாமான் ஸ்ரீ ஸ்கூடாயில் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார். 28 வயதான இரண்டாவது சந்தேக நபர், சிங்கப்பூரில் இருந்து மலேசியாவிற்கு வரி செலுத்தப்படாத டயர்களை டெலிவரி செய்யும் பொறுப்பில் உள்ளவர் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

சிண்டிகேட்டில் CIQ இன் உள் நபர்கள் ஈடுபட வாய்ப்பு உள்ளதா என்று கேட்கப்பட்டதற்கு,இந்த விவகாரம் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது என்று கூறினார். சுமைகள ஏற்றிச் செல்லாத லோரிகளுக்கு தனிப் பாதை உள்ளது. அந்த பாதை வழியாக செல்ல அணுகல் அட்டை அவசியம். எனவே, இந்த சம்பவம் நடக்கக் காரணமான குறைபாடுகள் எங்கே என்பதை நாம் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

இம்முறை, டயர்களின் கடத்தலைத் தடுக்க முடிந்தது. ஆனால் சிகரெட், மது மற்றும் போதைப்பொருள் போன்ற பிற கடத்தல்களும் இதேபோன்ற முறையில் கடத்தப்படலாம். அதைப் பற்றி நாங்கள் மிகவும் கவலைப்படுகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here