உணவு மற்றும் பணம் வழங்கும் நிகழ்வில் அரசியல் நோக்கம் இல்லை – மலாக்கா காவல்துறை தகவல்

முதியோர்களுக்கான உணவு மற்றும் ரொக்கப் பகிர்வு நிகழ்வு என வைரலான வீடியோவில் ஒளிபரப்பாகி வரும் “வாக்கு வாங்கும்” அம்சம் எதுவும் காவல்துறையினரால் கண்டறியப்படவில்லை. இன்று ஒரு அறிக்கையில், மலாக்கா குற்றப் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் அஸ்லான் அபு, இந்த நிகழ்வுக்கும் வரவிருக்கும் மலாக்கா மாநிலத் தேர்தலுக்கும் எந்தத் தொடர்பும் இல்லை என்று கூறினார்.

இந்தப் படம் நேற்று பல முகநூலில் பதிவேற்றப்பட்டது. RM50 பணத்துடன் உணவுப் பொட்டலங்களைக் காட்டுகிறது (முதியோர்களுக்கு வழங்கப்பட்டது). இது மலாக்காவில் நடந்ததாக படத் தலைப்பு குற்றம் சாட்டப்பட்டது. சிலர் நிகழ்ச்சியில் வாக்குகளைப் பெறுவதற்கான அரசியல் அம்சம் இருப்பதாக கருத்து தெரிவித்தனர் என்று அஸ்லான் கூறினார்.

மலாக்கா காவல்துறையினரின் விசாரணையில், வாக்குச்சீட்டை கவரும் வகையில் இந்த நிகழ்ச்சி நடத்தப்படவில்லை என்பது தெரியவந்துள்ளது. வீடியோவில் கட்சி சின்னம் அல்லது உறுப்பு எதுவும் காணப்படவில்லை  என்று அவர் கூறினார். எனினும், இந்த சம்பவம் மலாக்காவில் நடந்ததா என்பதை அஸ்லான் தெரிவிக்கவில்லை. இதுவரை, மத்திய மலாக்கா மாவட்டத்தில் நடந்த சம்பவம் (குற்றச்சாட்டு) எங்களுக்கு எந்த போலீஸ் புகாரும் வரவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 இன் கீழ் இந்த சம்பவம் விசாரிக்கப்பட்டது. இது அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது ஒரு வருடத்திற்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

சமூக ஊடகங்களில் பரவிய இரண்டு நிமிட 17 வினாடிகள் கொண்ட வீடியோ கிளிப், நூற்றுக்கணக்கான முதியவர்கள் தங்கள் பங்கு உணவுப் பொதிகள் மற்றும் RM50 ரொக்கக் கையேடுகளுக்காக வரிசையில் நிற்பதைக் காட்டுகிறது.

சீன செய்தித்தாள் ஓரியண்டல் டெய்லி, உள்ளூர் ஆர்வலர் ஒருவரை மேற்கோள் காட்டி, இந்த நிகழ்வு மலாக்காவில் நடைபெறவில்லை. இந்த நிகழ்வு கோலாலம்பூரில் உள்ள புடுவில் நடந்ததாக பூங்கா ராயா வணிகர்கள் மற்றும் குடியிருப்பு சங்கத்தின் தலைவர் லியோங் செங் ஃபா நம்புகிறார். நான் பல ஆர்வலர்களுடன் சரிபார்த்தேன். இது புடுவில் ஆண்டுதோறும் நடைபெறும் தொண்டு நிகழ்வு என்றும், அதில் உணவும் பணமும் சாலையில் வழங்கப்படுவதாகவும் கூறப்பட்டது என்று லியோங் கூறியதாக மேற்கோள் காட்டப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here