நாளை இந்தோனேசியாவிற்கு உத்தியோகபூர்வ விஜயம் மேற்கொள்கிறார் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி

ஜகார்த்தா, நவம்பர் 8 :

டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் நாளை முதல் மூன்று நாட்கள் இந்தோனேஷியாவிற்கு உத்தியோகபூர்வ விஜயத்தை மேற்கொள்கிறார். இது கடந்த ஆகஸ்ட், 21ஆம் தேதி அன்று ஒன்பதாவது பிரதமராக பதவியேற்ற பிறகு அவர் உத்தியோகபூர்வமாக செல்லும் முதல் பயணமாகும்.

இந்தோனேசிய அதிபர் ஜோகோ விடோடோ (Jokowi) உடனான பிரதமரின் ஆரம்ப உத்தியோகபூர்வ சந்திப்பு மலேசியாவிற்கும் இந்தோனேசியாவிற்கும் இடையில் ஏற்கனவே இருக்கும் வலுவான மற்றும் மாறுபட்ட இருதரப்பு உறவுகளில் ஒரு புதிய அத்தியாயத்தைத் திறக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் தாக்கத்திலிருந்து மீட்பு பெறும் முயற்சிகளில் ஒத்துழைப்பதற்கான வாய்ப்புகளை இரு தலைவர்களும் ஆராய்வார்கள் என்று இந்தோனேசியாவில் உள்ள மலேசியத் தூதரகத்தின் பொறுப்பாளர் அட்லான் முகமட் ஷாஃபிக் கூறினார்.

“முதலீடு மற்றும் வர்த்தகம், பாமாயிலுக்கு எதிரான பாகுபாட்டுப் பிரச்சினை, கடல் எல்லைக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் யுனெஸ்கோ கலாச்சார பாரம்பரியத்தின் கூட்டுப் பட்டியல் ஆகியவை தொடர்பில் கலந்தாலோசிக்கப்படும் ,” என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

மேலும், பிரதமர் இந்தோனேசியாவின் வர்த்தக சமூகம் மற்றும் முக்கிய தொழில்துறை வீரர்கள், இந்தோனேசிய தலைமை ஆசிரியர் மற்றும் மலேசிய புலம்பெயர்ந்தோரை இந்தோனேசியாவில் சந்திப்பார், அத்துடன் இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான பல புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களிலும் (MoUs) கையெழுத்திடவுள்ளார் என்றார்.

– பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here