மலாக்கா வாக்குப்பதிவு: சனிக்கிழமை (நவம்பர் 20) 476,037 பேர் வாக்களிப்பர்

மலாக்காவில் மொத்தம் பதிவு செய்யப்பட்ட 495,195 வாக்காளர்களில் மொத்தம் 476,037 சாதாரண வாக்காளர்கள் சனிக்கிழமை (நவம்பர் 20) மாநிலத் தேர்தலில் வாக்களிக்கத் தகுதி பெற்றுள்ளனர். தேர்தல் கமிஷன் (EC) செயலாளர் டத்தோ இக்மல்ருடின் இஷாக் வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 18) ஒரு அறிக்கையில், மீதமுள்ள மொத்த வாக்காளர்கள் ஆரம்ப வாக்காளர்கள் (11,557) மற்றும் அஞ்சல் வாக்காளர்கள் (7,601) உள்ளனர்.

https://pengundi.spr.gov.my என்ற முகவரியிலும், MySPR Semak விண்ணப்பம் மற்றும் EC ஹாட்லைன் 03-8892 7018 என்ற எண்ணிலும் வாக்காளர்கள் தங்களது வாக்குச் சாவடி மையம், வாக்குச் சானல் மற்றும் வாக்காளர் எண் போன்ற தகவல்களைச் சரிபார்த்து கவனத்தில் கொள்ளுமாறு அவர் அறிவுறுத்தினார். வாக்குப்பதிவு நாள்.

மைஎஸ்பிஆர் செமாக் செயலி மூலம் தேர்தல் ஆணையம் ஒவ்வொரு வாக்காளருக்கும் வாக்களிக்கும் நேர ஆலோசனையை வழங்கியுள்ளதாகவும், முன்மொழியப்பட்ட நேரத்தில் வாக்களிக்க அவர்களை மிகவும் ஊக்குவிப்பதாகவும் இக்மல்ருடின் கூறினார்.

குறிப்பிட்ட காரணத்திற்காக, அவர்களால் முன்மொழியப்பட்ட நேரத்தில் வாக்குச்சாவடி மையத்திற்கு செல்ல முடியவில்லை என்றால், வாக்காளர்கள் எந்த நேரத்திலும் காலை 8 மணி முதல் மாலை 5.30 மணி வரை அவ்வாறு செய்யலாம். இருப்பினும், கடைசி நிமிடம் வரை காத்திருக்க வேண்டாம் என வாக்காளர்களுக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது என்றார்.

வாக்குப்பதிவு நாளில் கோவிட்-19 தடுப்பு விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளுக்கு வாக்காளர்கள் எப்போதும் இணங்க வேண்டும் என்றும் இக்மல்ருடின் கூறினார். அனைத்து வாக்காளர்களும் தங்களது அடையாள அட்டையை கொண்டு வருமாறு நினைவூட்டப்பட்டனர். ஆனால் அதை சரிபார்ப்பதற்காக வாக்குச்சாவடியில் உள்ள தேர்தல் அதிகாரிகளைத் தவிர வேறு யாருக்கும் கொடுக்க வேண்டாம்.

மலாக்காவில் உள்ள அனைத்து வாக்காளர்களையும் இந்த சனிக்கிழமை வாக்காளர்களாக தங்கள் உரிமை (கடமை) செய்ய வருமாறு நாங்கள் அழைக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here