அரசு ஊழியரான 50 வயது மாது மக்காவ் மோசடியில் 395,000 வெள்ளியை இழந்தார்

கோத்த பாரு, மச்சாங்கைச் சேர்ந்த 50 வயதுடைய ஒரு பெண் அரசு ஊழியர் மக்காவ் ஊழல் கும்பலிடம்  RM395,000 இழந்தார். செப்டம்பரில் காப்பீட்டு நிறுவன ஊழியர் எனக் கூறி சந்தேக நபர் ஒருவரிடமிருந்து தனக்கு அழைப்பு வந்ததாக பாதிக்கப்பட்ட பெண் தெரிவித்ததாக கிளந்தான் காவல்துறைத் தலைவர் ஷஃபியன் மாமத் தெரிவித்தார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் கோரிக்கையை மறுத்தார். அதே நாளில், தனக்கு ஒரு போலீஸ் அதிகாரி என்று கூறி, வேறு ஒருவரிடமிருந்து ஒரு தொலைபேசி அழைப்பு வந்தது, அவர் பணமோசடி வழக்கில் ஈடுபட்டதாகவும், விரைவில் கைது செய்யப்படுவார் என்றும் கூறினார்.

RM500,000 “ஜாமீன்” வழங்குவதன் மூலம் வழக்கை “தீர்க்க” முடியும் என்று அந்தப் பெண்ணிடம் கூறப்பட்டது. பயத்தின் காரணமாக, பாதிக்கப்பட்ட பெண் தனது வங்கிக் கணக்குகள் பற்றிய தகவலை அழைப்பாளருக்கு வெளிப்படுத்தினார். அவர் விசாரணையைப் பற்றி யாருக்கும் தெரிவிக்க வேண்டாம் என்று எச்சரித்தார்.

ஒரு வாரத்திற்குப் பிறகு, பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு வெவ்வேறு மூலங்களிலிருந்து பணம் அனைத்தையும் ஒரே வங்கிக் கணக்கில் டெபாசிட் செய்யும்படி சந்தேக நபர் அறிவுறுத்தியதாக ஷாஃபின் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர் பின்னர் பல வங்கிகள் மற்றும் நிதி நிறுவனங்களில் இருந்து RM115,000 தொகையை திரும்பப் பெற்று, சந்தேக நபரால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வங்கிக் கணக்கில் டெபாசிட் செய்தார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் பணம் செலுத்துவதற்காக இரண்டு வங்கிகளில் இருந்து RM280,000 தொகையை கடனாகப் பெற்றார் மற்றும் அனைத்து பணத்தையும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட கணக்கிற்கு மாற்றினார்  என்று அவர் கூறினார். டிசம்பர் 2 அன்று தனது கணக்கு இருப்பைச் சரிபார்த்தபோது, ​​தான் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்ததாகவும், அவளுடைய அனுமதியின்றி அவரது பணம் அனைத்தும் எடுக்கப்பட்டதை  கண்டறிந்ததாகவும் ஷாஃபின் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here