சரவாக் தேர்தல் நடைபெறும் போது ஏன் தைப்பூச ஊர்வலம் நடைபெறக் கூடாது

ஓமிக்ரான் கோவிட் -19 வகையைச் சுற்றியுள்ள அச்சத்தின் வெளிச்சத்தில் அடுத்த மாதம் தைப்பூச திருவிழாவிற்கான ரத ஊர்வலத்தை அனுமதிக்காத அரசாங்கத்தின் முடிவை ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  விமர்சித்துள்ளார். கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ இன்று மாலை ஒரு முகநூல் பதிவில், பெரிய கூட்டங்கள் குறித்த முடிவுகள் எவ்வாறு எடுக்கப்படுகின்றன என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

சரவாக் மாநிலத் தேர்தல்கள் சரி, ஆனால் தைப்பூசம் பெரும் கூட்டத்தை ஈர்க்கிறது மற்றும் கோவிட்-19 பேரழிவாக இருக்க முடியுமா? சமீபத்தில் ஒரு கால்பந்து இறுதிப் போட்டியில் கோலாலம்பூர் வெற்றி பெற்றதால் விடுமுறையை நினைவில் கொள்க. மைதானத்தில் ஆயிரக்கணக்கானோர் கூடியிருந்தனர். பிளவுபடுத்தும் முடிவுகளை எடுப்பது இந்த அரசாங்கத்தின் நோக்கமா?

வரவிருக்கும் பொதுத் தேர்தலின் காரணமாக இதுபோன்ற முடிவுகள் ஜனரஞ்சகமாக இருக்க முடியாது என்றும், இந்த நடவடிக்கை மலேசியர்களிடையே ஒற்றுமையை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்றும் அவர் எச்சரித்தார்.

தேசிய ஒருமைப்பாட்டு அமைச்சர் ஹலிமா சாதிக்கின் கருத்துக்களுக்கு இன்று காலை திவான் ராக்யாட்டில் பதிலளிக்கும் போதே அவர் இவ்வாறு தெரிவித்தார். Omicron மாறுபாட்டால் நாடு அச்சுறுத்தலை எதிர்கொள்வதால் அடுத்த மாதம் தைப்பூச ஊர்வலம் இருக்காது என்று அவர் கூறினார்.

ஜனவரி 18 ஆம் தேதி நடைபெறும் திருவிழாவிற்கான SOP களின் பட்டியலையும் தனது அமைச்சகம் தயாரித்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார். ஹலிமாவின் கூற்றுப்படி, இந்த மாத தொடக்கத்தில் அவரது அமைச்சகம் பல்வேறு பங்குதாரர்களைச் சந்தித்த பின்னர் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது.

பினாங்கு, கெடா, சிலாங்கூர் மற்றும் ஜோகூர் ஆகிய மாநிலங்களில் இருந்து 10 இந்துத் தலைவர்கள் இந்த மாநிலங்களில் திருவிழா பிரமாண்டமாக கொண்டாடப்படுவதால் விவாதங்களில் ஈடுபட்டதாக அவர் கூறினார். தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்.கே.என்) மற்றும் சுகாதார அமைச்சக அதிகாரிகளும் கலந்துரையாடலில் ஈடுபட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here