நண்பருக்கு நிரந்தர மலேசிய குடியுரிமை பெற்று தர நினைத்த தொழிலதிபர் ஏமாற்றப்பட்டதாக புகார்

ஜெம்போல்:  நிரந்தர மலேசிய குடியுரிமை அட்டைக்கு விண்ணப்பிக்க நண்பர் மற்றும் பணியாளருக்கு உதவ விரும்பிய தொழிலதிபர், ஆன்லைன் மோசடியில் 11,600 வெள்ளி ஏமாற்றப்பட்டுள்ளார். ஜெம்போல் OCPD Suppt Hoo Chang Hook, 60 வயதான அவர், நவம்பர் 10 அன்று பேஸ்புக்கில் ஒரு விளம்பரத்தைப் பார்த்த பிறகு, வெளிநாட்டினராக இருந்த இருவருக்கும் PR ஸ்டேட்டஸ் கார்டுக்கு விண்ணப்பிக்க உதவ முடிவு செய்தார்.

“பின்னர் அவர் விளம்பரத்தில் கொடுக்கப்பட்ட சந்தேகத்திற்குரிய பெண் ஒருவரைத் தொடர்பு கொண்டார். மேலும் அவர் ஒவ்வொரு விண்ணப்பத்திற்கும் 4,800 வெள்ளி செலுத்த வேண்டும் என்று கூறப்பட்டது. ஒவ்வொரு வெளிநாட்டவருக்கும் பலவிதமான கட்டணமாக 2,000  வெள்ளி கூடுதலாக வழங்க வேண்டும் என்று பாதிக்கப்பட்டவருக்கு கூறப்பட்டது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் பின்னர் சந்தேக நபருக்கு RM11,600 செலுத்தினார். இது தனிநபர்கள் இருவருக்கும் விண்ணப்பக் கட்டணமாகவும் அவர்களில் ஒருவருக்கு இதர கட்டணமாகவும் இருந்தது. நவம்பர் 10 முதல் நவம்பர் 30 வரை மூன்று கணக்குகளில் பணத்தை செலுத்தினார்.

பணத்தில் வங்கி செய்த பிறகு, விண்ணப்பங்களைச் செயல்படுத்துவதற்கு முன், மீதமுள்ள 2,000 வெள்ளியை வங்கியில் செலுத்த வேண்டும் என்று பாதிக்கப்பட்டவருக்குக் கூறப்பட்டது. அப்போது அவர் சந்தேகமடைந்தார். மேலும் தான் ஏமாற்றப்பட்டதை  உணர்ந்தார். சிறிது நேரத்திற்குப் பிறகு, அந்த நபரை இனி தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை, மேலும் நேற்று (டிசம்பர் 6) புகாரினை பதிவு செய்தார் என்று அவர் கூறினார்.

மோசடி செய்ததற்காக குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 420 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், ஒன்று முதல் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, பிரம்படி மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here