கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படும் 7 வயது சிறுமி 6 மணி நேரத்திற்கு பிறகு பத்திரமாக மீட்கப்பட்டார்

இஸ்கந்தர் புத்ரி பகுதியில்  தங்களின் 7 வயது மூத்த சிறுமி நேற்று மதியம் இங்குள்ள தாமான் தெரடாயில் உள்ள அவர்களது குடியிருப்புக்கு முன்பாக கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது.

எனினும், அவர் காணாமல் போனதாக அறிவிக்கப்பட்ட ஆறு மணி நேரத்திற்குப் பிறகு, நூர் டாமியா கலீஸ்யா 7, அவரது வீட்டிலிருந்து 1.5 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ள கடை வீடுகளின் வரிசைக்குப் பின்னால் பாதுகாப்பாகக் கண்டுபிடிக்கப்பட்டார். முகமட் கைருல் நிஜாம் ஷாஃபி, 34, ஒவ்வொரு மாலையும் தனது மூத்த மகன் தனது நல்ல நண்பருடன் விளையாட செல்வார் என்று கூறினார். சம்பவத்திற்கு முன்னர், நேற்று மாலை சுமார் 4.30 மணியளவில் அவர்களது வீட்டில் இருந்து 200 மீட்டர் தொலைவில் அமைந்துள்ள தனது நல்ல நண்பரின் வீட்டில் விளையாட விரும்புவதாக அவரது மகன் தெரிவித்ததாக அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், மாலை 5 மணியளவில், எனது இரண்டாவது குழந்தை, நூர் ராணியா கைசாரா 5, தனது சகோதரிக்கு அடையாளம் தெரியாத ஒரு நபர் ஓட்டி வந்த காரில் செல்வதாகத் தெரிவிக்கும் முன் அழுதுகொண்டே வீட்டிற்கு வந்தார். எனது மனைவி, நூர் ஐடா ஆர் முகமட் தாஹிர் 34,  நானும் பீதியடைந்தோம். நாங்கள் வீட்டைச் சுற்றி மூத்த குழந்தையைக் கண்டுபிடிக்க விரைந்து சென்று அண்டை வீட்டாரிடம் கேட்டோம். ஆனால் டாமியாவைக் கண்டுபிடித்து கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை.

நானும் என் மனைவியும் உடனடியாக இஸ்கந்தர் புத்ரி மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்திற்கு (IPD) புகார் அளிக்க விரைந்தோம். நான் புகார் அளித்த ஆறு மணி நேரத்திற்குப் பிறகு, எனது மூத்த மகள் இரவு 10.30 மணியளவில் குடியிருப்பாளர்களால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டு எனது வீட்டிற்கு அருகிலுள்ள விளையாட்டு மைதானத்திற்கு அனுப்பப்பட்டதாகத் தெரிவிக்க போலீசார் என்னைத் தொடர்பு கொண்டனர் என்று அவர் சந்தித்தபோது கூறினார். முன்னதாக, கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படும் நூர் டாமியா காணாமல் போன வழக்கு நேற்று நள்ளிரவு முதல் சமூக வலைதளங்களில் பரவியது.

இஸ்கந்தர் புத்ரி காவல்துறைத் தலைவர், உதவி ஆணையர் துல்கைரி முக்தார், சிறுமி கடத்தல் வழக்கு தொடர்பான அறிக்கையைப் பெறுவதை உறுதிப்படுத்தினார். இருப்பினும், இந்த வழக்கு இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், முகமட் கைருல் நிஜாம், நூர் டாமியா காணாமல் போனதைத் தொடர்ந்து அவர்களும் அவர்களது குடும்பத்தினரும் ஆறு மணி நேரம் அதிர்ச்சியில் இருந்த பின்னர் அவரது மூத்த மகள் பாதுகாப்பாகக் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதற்கு மிகவும் நன்றியுள்ளவனாக இருப்பதாகக் கூறினார்.

மூத்த குழந்தை கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக காவல்துறை தெரிவித்தவுடன், நானும் என் மனைவியும் டாமியாவைச் சந்திக்க விளையாட்டு மைதானத்திற்கு விரைந்தோம். டாமியாவை இறுகக் கட்டிப்பிடிப்பதற்குள் நானும் என் மனைவியும் அழுதோம். அந்த நேரத்தில் நானும் என் மனைவியும் எப்படி உணர்ந்தோம் என்பது கடவுளுக்கு மட்டுமே தெரியும். வேறு வார்த்தைகள் இல்லை. ஏனென்றால் டாமியா நேற்று மதியம் வெளியே சென்றதை விட வித்தியாசமான ஆடைகளை அணிந்திருந்தாலும் பாதுகாப்பாக இருந்ததால் நன்றி.

அப்போது விளையாட்டு மைதானத்தின் நிலைமை சில குடியிருப்பாளர்கள் மற்றும் காவல்துறை, அவர்களும் பாதுகாப்புக்காக பிரார்த்தனை செய்தனர். அதன் பிறகு, சாட்சியமளிக்க அழைத்துச் செல்ல டாமியாவும் நானும் இஸ்கந்தர் புத்ரி காவல் நிலையத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டோம். அதன் பிறகு நேற்று நள்ளிரவுக்குள் நாங்கள் திரும்ப அனுமதிக்கப்பட்டோம் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், Taman Teratai இல் உள்ள ஒரு உணவகத்தின் பின்னால் நூர் டாமியாவைக் கண்டெடுத்த அலிஃபி அப்த் ரஹீம்  28, ஒரு நபர், தனது உள்ளுணர்வு காரணமாக வீட்டின் அருகே உள்ள புதிதாகத் திறக்கப்பட்ட உணவகத்தில் சாப்பிட  விரும்பியதாகவும் இறுதியாக அந்த சிறுமியை காப்பாற்ற முடியும் என்று எதிர்பார்க்கவில்லை. அவர் கூறுகையில், தனது சகோதரர் அஃபாண்டி 33 உடன் உணவகத்திற்குச் செல்வதற்கு முன்பு, தாமான் தெரதாயில் கடத்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் ஏழு வயது சிறுமியைப் பற்றி சமூக ஊடகங்களில் படித்தேன்.

நான் உணவகத்திற்குச் செல்லும் வழியில், நிலைமை மிகவும் அமைதியாக இருந்தது. ஆனால் திடீரென்று அங்குள்ள கடைகளின் வரிசைக்குப் பின்னால் சுவருக்குப் பின்னால் ஒரு சிறுமி இருப்பதைக் கண்டேன். நான் காரில் இருந்து இறங்கி அந்த சிறுமியின் முகத்தை உன்னிப்பாகப் பார்த்தேன். இது கடத்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் குழந்தையின் முகத்தின் படம் போல் இருந்தது.

அந்தப் சிறுமி தன் பெயரை டாமியா என்று சொல்லும் முன் குழம்பிப் போனாள். பிறகு ஐஸ்க்ரீம் வாங்க மாமா காத்திருப்பதாகச் சொன்னபோது அவளை வீட்டிற்கு அழைத்துச் சென்று பெற்றோரைச் சந்திக்கச் சொல்லி சமாதானப்படுத்த முயன்றேன். ஆனால், கடைசியில் அவள் பின்தொடர்ந்தாள்.  குழந்தையின் பெற்றோரின் வீட்டைச் சுற்றி ரோந்து வந்த காவல்துறையினரிடம் நூர் டாமியாவை ஒப்படைத்ததாக அலிஃபி கூறினார். இதுபோன்ற சம்பவம் ஒரு பாடமாக இருக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன், மேலும் மீண்டும் நடக்காது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here